Cảnh báo lừa đảo với NIKCAPITAL

saobacdau

Câu chuyện từ một người trên internet
Lần trước mình đã lên bài mình đã bị lừa mất 16k = 400tr (sàn này nó mất dạy tính 25k vnd = 1usd), với chiêu trò thương vụ chia cổ tức.
Lần này mình sẽ viết về trường hợp của bạn mình để các bạn biết chiêu trò của bên NIK, nó có rất nhiều bài để lừa.
Mình và bạn bè nghe vụ mua cổ phiếu chia cổ tức mới chơi, chứ không hề biết gì về Forex (giao dịch tiền tệ hay bất cứ mã nào khác).
Thông tin thương vụ chia cổ tức của nikcapital (ảnh 1)

Thông tin thương vụ chia cổ tức của nikcapital (ảnh 2)

Mới đầu bên NIK gửi như hình dưới nên những người bắt đầu chơi là nạp tiền vô mua cái cổ phiếu này thôi và đợi đến 3-4 ngày sau đến ngày nó chốt cổ tức thì nó chia ngược lại cổ tức cho mình dựa trên số cổ phiếu mình mua sau đó cổ phiếu đó mình giữ thì mình giữ không mình bán đi mình được tiền lời mình được quyền rút ra cùng với số tiền chia cổ tức và số tiền bán cổ phiếu nên bước đầu tiên gần như 100 % ai cũng có lời vì NIK chỉ vào đúng cổ phiếu đó mua thôi còn về giao dịch tiền tệ hay vàng bạc NIK không hề nói một câu nào cả, mình và bạn bè không ai bít mã tiền tệ đó là gì.

Sau đó NIK mới chơi một bài khác nói là có một công ty khác cũng bắt đầu mấy ngày nữa chia cổ tức nhưng mà điều kiện để mua được cổ phiếu của công ty đó thì tài khoản phải có bao nhiêu tiền lúc mới đầu tư, mình và bạn bè chỉ chơi tài khoản chỉ có 2k hoặc 5k nó kêu muốn mua cổ tức của công ty này thì tài khoản phải 10k trở lên mới được mua mà công ty đầu tiên mình đã có lời rồi mình ham mình nghĩ rằng ờ vậy thôi công ty thứ hai này cũng ngon quá mà đòi số tiền tài khoản phải trên 10k ai cũng gom tiền để nạp vô nạp vô mua. Mua xong cp số tiền có sẵn cộng với số tiền cổ phiếu đó mình bán đi nó lời gấp ba hay bốn lần số tiền gốc mình nạp vào ví dụ mình nạp 10k thì nó lời thành là 40k.

Nhưng đến khi mình muốn rút thì NIK không cho rút, bên đó kiếm đủ lí do kêu làm này bị lỗi, làm cái kia bị sai nên tài khoản nó tự cháy chứ không phải là nó làm, tất cả chạy về âm nó kêu chị tự rút ra bot nó không hiểu lệnh của chị nên là nó chạy loạn lên mất toàn bộ sạch sẽ số tiền gốc và số tiền lãi.
Khi đó ai cũng shock vì vừa mới nạp 10k vô xong, nó mới chơi cái bài là thôi bây giờ em chữa cháy giúp chị bằng cách là chị nạp thêm 10k vô đỡ đi rồi em bùa sàn em chung chi tiền cho mấy ông kĩ thuật ở trong sàn để lờ đi cho chị gói bonus 100 % thì chị lấy ra được gấp đôi số tiền đó coi như vừa lấy dc vốn về.
Nếu như nạp thêm tiếp 10k nữa thì NIK sẽ chơi bài là tk của chị phải hoạt động sau khi nạp 10k vào, nên phải cài bot để sàn biết mình hoạt động và nó căn 12h đêm khi không thể trở tay kịp nó cố tình mua 10-20 lot để làm cháy tk mình.

MÌNH BIẾT LÀ TIỀN MẤT KHÓ CÓ THỂ LẤY ĐƯỢC NHƯNG MÌNH VIẾT BÀI NÀY ĐỂ CẢNH BÁO CÁC BẠN HOẶC NGƯỜI QUEN BIẾT ĐỂ TRÁNH CÁC CHIÊU TRÒ LỪA ĐẢO NÀY. ĐỪNG ĐỂ BỊ LỪA VÌ THIẾU HIỂU BIẾT. TRÁNH XA SÀN NIKCAPITAL

Sophia

Người mới nên tìm hiểu kiến sàn Forex bên ITIGTrader, bởi vì bên này người ta có kinh nghiệm về lĩnh vực tài chính Forex và không có chuyện hợp tác với mấy công ty lừa đảo đâu: https://itigtrader.com/

toanchuyengidau

Mọi người cẩn thận một số hình thức lừa lưu ý:
Cẩn thận khi tham gia các nhóm chống lừa đảo, bọn lừa đảo đã lập nên một số nhóm zalo mang tên" cảnh báo lừa đảo, chống lừa đảo, hội những người bị lừa ....." . Bọn chúng gom những người bị lừa, không biết hình thức lừa vạn biến sao nữa, nhưng hôm rồi mình đăng bài, hôm nay bọn chúng ăn cắp hình ảnh tài khoản mình đăng, và đăng vào nhóm chống lừa đảo chúng lập nên, và khơi gợi rằng sàn này họ đang chơi uy tín, và có vốn trả nợ....đây, mình không biết chúng đăng những đâu, nhưng mình vô tình vào nhóm này và thấy hình ảnh tài khoản của mình bị chúng ăn cắp và táo tợn làm điều lừa đảo .....có những nhóm là của những người tốt họ lập nên thật, nhưng ít lắm, nên mọi người cẩn thận và sáng suốt nhé...

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,354
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });