nha phuong

Các bạn trong này có ai là nạn nhân của App VnEbay không nhỉ, cách lừa đảo mới thật tinh vi luôn, lấy cớ là nâng cấp dữ liệu rồi xoá hết tiền trong tk của những ndt vốn lớn và đổ lổi cho bên kỉ thuật làm mất dữ liệu.
Cách tinh vi là App hiện tại vẫn hoạt động và khuyến khích ai mất tiền thì hãy bỏ vào thêm và được App hỗ trọ nhân 2 số tiền đầu tư và hứa hẹn là ko có chuyện mất dữ liệu xảy ra nữa ......... Nói vậy thì ai mà dám theo nữa.
Ace cẩn thận nhé

Nó đang quảng cáo VNebay App Giật Đơn Kiếm Tiền Online Free - Phiên Bản 2 Của Mixaomi & Richn2

quanbinh

thỉnh thoảng tui cũng hay bị trường hợp này, nhưng có cái thắc mắc là vì sao tụi lừa đảo này dạo này chùm sò thấy sợ. dùng địa chỉ mail rác để nhắn. công ty quái gì không có tiền nổi bỏ ra để tuyển dụng sao?? :(

phuyen19

Chào các anh chị ! Liên tục trong tháng 11 vừa qua, em cũng nhận dc rất nhiều nhữnh cuộc gọi số lạ, cả nam và nữ gọi đt tự xưng là bên vay tín dụng Mcredit, và 1 vài lần tự xưng là bên Mb bank.
Gọi đt kêu thanh toán số tiền đã vay GẤP !!
Cả gọi đt & nhắn tin liên tục. Gần đây còn dám nhắn tin zalo kết bạn nói chuyện như đúng rồi.
Nhưng thực tế em chưa bao giờ vay tín dụng, hay vay ngân hàng 1 đồng nào. Trước đó em chỉ đăng ký tài khoản ngân hàng bên MB Bank qua app điện thoại.
Anh/chị cho em hỏi có ai đã bị vấn đề này chưa ? Và làm thế nào để giải quyết ? Thực sự em thấy rất phiền, quấy nhiễu ng khác, cứ đang làm việc lại có ng gọi ĐÒI NỢ trong khi mình chẳng nợ nần gì ai !

yetkiem92

Theo những gì tôi dc biết để tránh bị lừa đảo ko nên làm điều sau:
  1. với người dùng tk ngân hàng tuyet đối ko cung cấp mã otp cho bất cứ ai
  2. mua hàng online ko đặt cọc.
  3. vay tiền qua APP ko chuyển bất cứ một khoản phí nào trước
  4. nhìu thằng rao bán ĐT hay một số đồ cho một cái giá rẻ bất ngờ để lừa những ai ham rẻ .
  5. một số kẻ nhân lúc dịch bệnh Covid thất nghiệp nhiều giở chiêu làm hàng tại nhà, sau đó chúng nó gửi một số vật tư linh tinh bảo làm theo mẫu gì gì đó, sau đó chúng yeu cầu thanh toán tiền vật tư trước sau đó mất hút .
Trên đây là những gì tôi biết mong các bạn bổ xung thêm.

chikapu

Mình ko biết nó như thế nào. nhưng mà hễ cứ nghe kiếm kiền dễ mà còn free nữa thì thiên hạ đâu có chừa tới phiên mình.
Thân bạn

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,369
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });