Đào Bitcoin trên điện thoại có ổn không ?

Congnghe

Bạn có thể đã nghe về việc đào Bitcoin, quá trình sử dụng sức mạnh máy tính để bảo vệ mạng lưới Bitcoin. Các thợ mỏ được thưởng bằng Bitcoin mới qua các thiết bị điện tử của họ. Điện thoại thông minh cũng là máy tính, vậy có thể đào Bitcoin trên điện thoại di động bằng một ứng dụng được không? Và liệu nó có sinh lợi?

Việc Đào Bitcoin Trên Điện Thoại Có Khả Thi Không?​

Thực tế là có thể đào Bitcoin trên điện thoại thông minh, cả trên thiết bị Android lẫn iPhone. Điện thoại là máy tính, và bất kỳ máy tính nào cũng có thể được thiết lập để thực hiện công việc tính toán hash. Hash là sự biến đổi một chiều của dữ liệu. Tính toán hash đúng, như yêu cầu của phần mềm Bitcoin, là “bài toán” mà các thợ mỏ cố gắng giải quyết.
Ứng dụng River đào coin

Trên thực tế, điện thoại thông minh không phải là công cụ tốt nhất cho công việc này. Nó giống như việc bạn hỏi liệu có thể dùng tuốc nơ vít để đóng đinh vào cái gì đó không. Về lý thuyết là có thể! nhưng trên thực tế, bạn sẽ khó đóng được nhiều hơn một hoặc hai cái đinh.

Chạy đua với công nghệ chuyên biệt ASICs​

Trong những ngày đầu của Bitcoin, bạn có thể đào Bitcoin từ máy tính cá nhân hoặc laptop và kiếm được bitcoin. Giá trị của nó lúc bấy giờ thấp, nhưng bạn có thể thỉnh thoảng là người đầu tiên tạo ra một khối hợp lệ và nhận phần thưởng. Theo thời gian, sự cạnh tranh tăng lên. Các thợ mỏ bắt đầu tìm kiếm cách để vượt qua đối thủ, chẳng hạn như làm việc cùng nhau trong các nhóm đào và cải thiện thiết bị của họ.
Vào năm 2013, ASICs lần đầu tiên xuất hiện trong việc đào Bitcoin. Đây là những máy tính chuyên biệt được xây dựng cho một mục đích duy nhất: đối với ASICs đào Bitcoin, mục đích đó là tính toán càng nhiều hash càng tốt, với hiệu quả năng lượng tốt nhất. Cũng có ASICs được xây dựng cho máy ghi âm số, là những chip được thiết kế đặc biệt và xuất sắc trong nhiệm vụ này.
Vì lợi nhuận của bạn như một thợ mỏ phụ thuộc vào chi phí của bạn, bạn muốn công cụ của mình càng hiệu quả về chi phí càng tốt. Nếu thiết bị của bạn không hiệu quả hoặc chi phí năng lượng của bạn quá cao, bạn có nguy cơ là không có lợi nhuận. Vì lý do tương tự mà máy tính cá nhân và laptop không còn cạnh tranh được nữa trong việc đào mỏ, điện thoại thông minh cũng vậy.
Mặc dù bạn không thể đào bitcoin có lợi nhuận bằng phần cứng điện thoại thông minh của mình, bạn có thể thiết lập và giám sát hoạt động đào bitcoin từ điện thoại của mình.

Giám Sát Việc Đào Bitcoin Từ Điện Thoại Của Bạn​

Việc vận hành và bảo trì một hoạt động đào chuyên nghiệp 24/7 đòi hỏi một loạt kỹ năng, cùng với một khoản đầu tư đáng kể. Nếu bạn vẫn muốn bắt đầu với việc đào nhưng không muốn tất cả những rắc rối, hãy xem xét River Mining.
Bạn mua ASICs, bên River lo việc thiết lập và bảo dưỡng. Thông qua ứng dụng River của chúng tôi, bạn có thể theo dõi tiến trình và xem ASIC của mình đào bitcoin trực tiếp vào tài khoản của bạn.

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
9,756
Thành viên
700
Thành viên mới nhất
Habang99

Bạn chưa đọc

var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });