Lập kế hoạch giao dịch Forex qua 5 bước

Hoangho

Nay em cung sân si một chút chia sẻ về các bước quan trọng khi tạo ra kế hoạch giao dịch forex.
5 Bước lập kế hoạch giao dịch Forex.jpg

1. Tìm hiểu phân tích kỹ thuật​

Phân tích kỹ thuật bao gồm việc sử dụng biểu đồ và chỉ báo về giá để phân tích chiều hướng thị trường. Phân tích kỹ thuật giúp bạn xác định điểm vào lệnh và thoát lệnh có thể có cho các vị thế giao dịch của bạn.
Tầm quan trọng của phân tích kỹ thuật:
Phần lớn nhà giao dịch đều sử dụng phân tích kỹ thuật để xác định chiều hướng thị trường dự kiến. Biến động thị trường không hoàn toàn ngẫu nhiên

2. Tìm hiểu phân tích cơ bản

Trong các phần trước, bạn đã học được rằng phân tích kỹ thuật chủ yếu tập trung vào xu hướng và hành động giá. Phân tích cơ bản có cách tiếp cận khác nhau để đánh giá thị trường, mang lại bức tranh tổng thể về những điểm yếu và điểm mạnh của thị trường.
Các yếu tố cơ bản ảnh hưởng đến giá Forex:
Thiên tai
Giao dịch quốc tế
Sản lượng và tăng trưởng kinh tế

3. Chọn điểm mở lệnh và thoát lệnh của bạn​

Các nhà giao dịch forex đều gặp rủi ro giao dịch, bất kể cách tiếp cận của họ. Đó là lý do việc hiểu được hành động giá là chìa khóa để xác định khi nào bạn nên đặt lệnh giao dịch và khi nào bạn nên thoát khỏi vị thế. Ở đây, bạn sẽ học được bốn khái niệm hành động giá chính được sử dụng trong giao dịch forex để xác định điểm vào lệnh và thoát lệnh

4. Quản lý rủi ro giao dịch​

Đến bây giờ, bạn nên biết rằng giao dịch forex tiềm ẩn rủi ro. Thị trường khá biến động và tiềm năng của bạn càng lớn, rủi ro càng cao. Dưới đây là một số lời khuyên để nắm quyền kiểm soát rủi ro.

5. Xem xét chiến lược giao dịch của bạn​

Mặc dù bạn không thể tái tạo những rủi ro liên quan đến việc giao dịch với tiền thật, nhưng môi trường Demo có thể giúp bạn kiểm tra tình trạng hợp lý của chiến lược đầu tư của bạn. Mỗi chiến lược mới cần trải qua giai đoạn thử và sai trước khi bạn có thể tự tin đầu tư khoản tiền khó khăn kiếm được trên nó.

Bảo Tuấn

Các bác đồng ý với tôi về PTKT là những kỹ thuật tìm ra xu hướng của thị trường. Trader dựa vào những mô hình nến, mô hình đảo chiều hoặc các chỉ báo kỹ thuật, từ đó giúp cho họ tìm được điểm vào lệnh, chốt lời, cắt lỗ. Phương pháp này đang được hầu hết anh em trader sử dụng như một công cụ hữu hiệu trong giao dịch fx, chỉ số, ... cái này tuỳ mỗi trader. đồng ý rằng PTKT chưa phải là công cụ thần thánh, nhưng đây là phương pháp đã giúp rất nhiều trader, hỏi chứ không có có ptkt chả lẽ giao dịch với đồ thị trắng sao ???
nhiều anh em trader vẫn chưa kiếm được tiền, đó là có thể do anh em chưa có phương pháp đúng. học hành, tìm hiểu chưa đến nơi đến chốn. bản thân mình nhận thấy FX cực khó, mình trade lâu còn chưa tự tin là win bền vững nữa là ... theo các bác thì quan điểm dùng PTKT có nên không hay chỉ xứng đáng ném vào sọt rác ?
PTKT nên kết hợp thêm với PTCB, tin tức,... thì sẽ chính xác hơn. thí dụ chỉ báo ptkt có entry tốt, nhưng PTCB lại cho ta thấy chiến lược này ko đáng tin cậy, làm giá, up bô, thì mình ko vào lệnh nữa

Ambabe

Member
đầu tư tài chính ko có kiến thức người ta gọi là đánh bạc. bỏ vốn ra mà có phương pháp có lãi người ta gọi là đầu tư. bỏ tiền tỷ ra đầu tư forex mà ko bỏ ít tiền mà tham gia tìm hiểu knowledge dẫn đến sự đau lòng.

Arizona

Nay em cung sân si một chút chia sẻ về các bước quan trọng khi tạo ra kế hoạch giao dịch forex.
View attachment 777

1. Tìm hiểu phân tích kỹ thuật​

Phân tích kỹ thuật bao gồm việc sử dụng biểu đồ và chỉ báo về giá để phân tích chiều hướng thị trường. Phân tích kỹ thuật giúp bạn xác định điểm vào lệnh và thoát lệnh có thể có cho các vị thế giao dịch của bạn.
Hiểu Thế Nào Cho Đúng Về Phân tích kĩ thuật?
Theo cá nhân mình hiểu là dựa vào những gì đã xảy trong quá khứ để đưa ra một ý tưởng (giả định) cho tương lai.
Giá trị của nó, theo mình nghĩ chỉ ở mức trung bình vì cuộc sống nói chung thiên biến vạn hoá. Không có khuôn mẫu nào có thể diễn giải được nó!
Anh em cùng đưa ra ý kiến theo hiểu biết của bản thân nhé! Nó là chủ quan nên không có gì gọi là đúng là sai một cách tuyệt đối ở đây cả.

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
9,765
Thành viên
700
Thành viên mới nhất
Habang99

Bạn chưa đọc

var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });