7 lời dành cho NEWBIE (hay OLDBIE) HOLDER trong thị trường Crypto

Colach16

7 lời dành cho NEWBIE (hay OLDBIE) HOLDER trong thị trường crypto (theo quan điểm cá nhân):
Khi coin giúp mình kiếm dc lãi (đã chốt lãi) là coin tiềm năng, coin nào mà mình cắt lỗ thì là shitcoin. Bởi vì người chơi crypto đa phần ko có khái niệm giá trị đằng sau nó - COIN TIỀM NĂNG LÀ COIN GIÚP MÌNH CHỐT LÃI

Khả năng cao mình mua được coin "tiềm năng" là mua ở đáy, (coi chart 4h, 1d, hay 1 tuần,..), và nó đang đi sideway càng lâu càng tốt (không hoàn toàn chính xác nhưng đỡ hơn mua ở bất kỳ điểm nào) - MUA SIDEWAY Ở ĐÁY THÌ ĐÓ LÀ CÁCH MÌNH GIÚP COIN ĐÓ TRỞ THÀNH COIN TIỀM NĂNG (KẾT HỢP VỚI SỰ KIÊN NHẪN CỦA MÌNH)
Crypto không dành cho kiểu vẽ vời, phân tích, nào là nếu tới điểm này thì nó sẽ như vậy, tới điểm kia thì nó sẽ như nọ, bla bla,... thành phần này dễ biết, hay có tâm lý tiêu cực, khi btc xuống thì phán sẽ xuống nữa bla bla... - ĐỪNG BAO GIỜ TIN NHỮNG HỌA SỸ TÀI BA
Tham gia càng it group, thậm chí it nghe lời khuyên của thiên hạ (cũng đừng nghe hay tin những lời mình đang nói). Vì tâm lý con ng fomo, thấy người phán xuống thì sợ, thấy người khen coin này tiềm năng, sẽ lên nữa thì fomo theo, 9 người 10 ý, lúc đó mình đã bị thiên hạ sai khiến, không phải là mình nữa - BỚT NGHE, BỚT NHÌN, HÃY CHƠI THEO CÁCH CỦA MÌNH, VÌ ĐÓ LÀ TIỀN CỦA MÌNH

Tuyệt đối KHÔNG ALL IN, vì điều đó mang tâm lý nặng nề, và nhạy cảm nhất, mà đã như vậy rồi thì khả năng đưa ra quyết định sai lầm, trừ khi bạn biết coin đó 10000% sẽ tăng theo cách và thời điểm bạn muốn - KHÔNG ALL IN

Lĩnh vực này dành cho người lười biếng, càng lười càng tốt, càng để ý tới nó thì càng bị nó ảnh hưởng tâm lý, (hãy bảo đảm không mua ở đỉnh là được). - MUA, ĐỂ ĐÓ, ĐỪNG NGHĨ TỚI NÓ.
Kiểm soát tâm lý: đừng tiếc nuối về quá khứ, đừng bao giờ mang suy nghĩ nếu như 10 năm trước tui mua BTC , nếu như thời gian qua tui mua CHZ, BNB, XVS, ... thì tui dc x3 x4, x10 gì đó,.. : Quan niệm "NẾU" là quan niệm xổ số, hên xui. Đừng bao giờ sở hữu chữ "Nếu" trong đầu. Đừng tham lam quá khi coin mình lên, đừng tiếc nuối khi coin lên khi mình bán, đừng chung thủy khi coin giúp mình chốt lại mà mình không muốn bán, ... - ĐỪNG BAO GIỜ CÓ "NẾU" TRONG ĐẦU
*Ý kiến cá nhân, chấp nhận sự mỉa mai, hay lời nói tiêu cực của miệng lưỡi thiên hạ

Ambabe

Member
Đầu tư luôn có rủi ro. Vì vậy ngay từ đầu phải đặt cho mình một điểm dừng để nếu có biến thì ta còn stoploss kịp thời, chứ ko phải hold cố sống cố chết. Tuy nhiên nếu đấy là tiền lời hoặc tiền nhàn rỗi mà nếu có mất trắng cũng ko ảnh hưởng gì đến bạn thì ko nói làm gì.

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,306
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });