Chuyện lâu rồi, giờ mới kể ! Rảo trên mạng tôi thấy có bạn này người Đức cũng là một trader chia sẻ lại kinh nghiệm làm trader của mình, mà bạn ấy viết sai chính tả nhiều quá (thông cảm thôi người Việt sống bên Đức chắc từ nhỏ rồi làm sao nhớ tiếng mẹ đẻ 😗). Chuyện giờ mới kể đây:
"Mình trade 7 năm, cũng bị lừa (GKFX) . Nên anh em trader nên xem xét thêm về sàn. Quan trọng nhất là phải xo sánh giá với những nhà Bank quốc tế.
Thì dụ như mình đưa trang Web traderfox.de, Borsestuttgart.de, guidant.de, kênh truyền hình. ntv.de Sau khi xo sánh giá ko được trên lệch quá 5 Pips.
Thứ 2. Lúc có tin tức giá spread ko được giãn trên 2 Pips. Sau đó xem giấy phép được FCA, v.v... Tại sao mình nói về giấy chưa quan trọng nhất vì GKFX cũng được BaFin bộ kiếm tra về Finanzen của Đức. Nhưng cũng lừa được. GKFX cách đây 3 năm cũng là sàn nr1 của Đức. Vậy mà nhà đầu tư chết như rạ.
Bởi vậy BaFin đã bắt giảm đón 7 từ 1:500 xuống còn 1:20. Mình thấy các anh em đều đau đầu vì sàn forex là thị trường khác nghiệt. IB nói chuyện thì những từ rất Pro. Nhưng họ giao dịch điều chết. Lấy tiền Huệ hồng giao dịch. Nhưng vẫn ko có tiền. Đầu tư thành công phải có những đào tạo. Một thợ mộc hoc thành nghề cũng phải 4 năm.
Bác sĩ 7 năm. Cái gì cũng phải học. Nhiều người sem vài video trên YouTube uống vài ly Café với trade nghĩ mình là pro. Giỏi hơn người. Sao khi giấc mơ bị vỡ tan. Thì ko hiểu tại sao? Mình ko nói sàn nào tốt. Vì ko muốn làm quảng cáo cho bất cứ sàn nào. Muốn thành công. Phải có kiến thức.
  1. Broker
  2. Chiến thuật
  3. Quản lý tài khoản
  4. Bỏ tham lam.
  5. Cam sức.
  6. Có công ăn việc làm ổn định
  7. Đầu tư forex, Index, Stock. Ko được chỉ ôm một thị trường.
  8. Phải biết về Markt Screening
  9. Volume giao dịch của ngân hàng.
Mình sống ở Đức. Mình thấy ae bên Vn. Mang tiền ra cúng cho mấy sàn nước ngoài, mình muốn góp ý kiến cho mấy ae nên xem xét lại ".

hungmn

Member
nói tất cả sàn nước ngoài mà cứ hễ vào việt nam cho thằng quản lý người việt là coi chừng nát hết

Babykiu

Member
nói tất cả sàn nước ngoài mà cứ hễ vào việt nam cho thằng quản lý người việt là coi chừng nát hết
Nhắc nhở chung, nếu ai trade FX nên xem qua và bổ sung:
1. Ko quá mơ có việc lời nhanh mà nhiều được trừ phạm pháp. Lời nhanh từ đâu thì cũng mất nhanh từ đó
2. Tránh rơi vào tâm thế giữ tiền dùm thị trường: có nghĩa là lời trước mắt chớ đừng chủ quan, nên duy trì volume ko tăng đột ngột và thậm chí nên rút tiền ra
3. Luôn cần có quan điểm cá nhân trước, và mọi lời nói xung quanh hay chiến lược của các gr chỉ xem là lời cố vấn, vì chỉ có mình mới biết đâu là tốt cho mình
4. Trong tài chính, ko nên tin tuyệt đối ai cả (trừ người thân.... tùy quan điểm ạ), cảm nhận thật sự xem họ có phải muốn tốt cho mình thật sự ko?
5. Ko một chuyên gia thật sự nào đúng tuyệt đối, tỉ lệ đúng trên 70% đã là rất giỏi, và đa số mọi người mượn danh nghĩa chuyên gia chỉ để làm kinh doanh mà thôi
Đôi điều chia thót cùng chủ cái thớt 😅

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,288
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });