Cần lắm có một lợi nhuận ổn định

Hoaiphong

Em chào mọi người, em là người mới. Em muốn hỏi mọi người có cách nào đạt được lãi suất giao dịch bền vững 2%/ tổng vốn/ngày không mọi người ? Các anh chị thiện lành trong đây có ai đạt được con số này ổn định qua 1 năm không ạ?

bangduyen2021

Tham gia thị trường này cũng khá dài .. Mình luôn chỉ duy trì 200$ ( ngưỡng tâm lý đánh ổn định của cá nhân mình ) trong tk để đánh Future.. Target lên 600$ lại rút lãi để chi tiêu gia đình ^^! Vì khi lãi để lại thì càng cuốn vào vòng xoáy đánh lớn - rồi cũng sẽ có 1 ngày bạn dồn lãi cả năm để trả lại sàn trong 1 lệnh .

Làm gì thì làm tiền về túi mình được mới có sức ae a …
Ae đừng tham làm , lãi để lại rồi có ngày mất trắng trong 1 lệnh, kỉ luật kiểm soát vốn càng cao thì lợi nhuận càng nhiều .. chưa kể hãy tìm cho mình 1 người bạn - 1 người thầy tốt để nhắc nhở hướng đi thị trường ( mình may mắn khi gặp đc những ngừoi anh tốt )
Chúc ae gần cuối năm đầy may mắn

Chudu

mình trade forex được khoảng hơn 1 năm trước đó có hơn 2 năm kinh nghiệm chứng khoán tổng thời gian khoản hơn 3 năm kinh nghiệm. Lần 1 mình bị cháy tk forex nghỉ mất khoảng nửa năm xong lại tham ra tiếp lần này lại tiếp tục cháy tài khoản mình lại nghỉ tiếp khoảng 2-3 tháng.
Tháng 6 vừa rồi mình lại tiếp tục nạp tiền vào lần này có dương mình chuyển lợi nhuận ra ngân hàng 4 lần . tổng lợi nhuận là khoảng 150% sau 2 tháng.
Còn các bác như thế nào chia sẻ về hành trình và những lần nát gáo và đau thương trên thị trường đi?
Ở thị trường FX này. Không phải bao nhiêu % mỗi tháng mà là bạn sống được bao lâu trong thị trường

atung

mình trade forex được khoảng hơn 1 năm trước đó có hơn 2 năm kinh nghiệm chứng khoán tổng thời gian khoản hơn 3 năm kinh nghiệm. Lần 1 mình bị cháy tk forex nghỉ mất khoảng nửa năm xong lại tham ra tiếp lần này lại tiếp tục cháy tài khoản mình lại nghỉ tiếp khoảng 2-3 tháng.
Tháng 6 vừa rồi mình lại tiếp tục nạp tiền vào lần này có dương mình chuyển lợi nhuận ra ngân hàng 4 lần . tổng lợi nhuận là khoảng 150% sau 2 tháng.
Còn các bác như thế nào chia sẻ về hành trình và những lần nát gáo và đau thương trên thị trường đi?

admin

Administrator
Staff member
Website
zinghomnay.com
con số lợi nhuận 2%/ ngày là khá cao đó bác. nhiều trader kinh nghiệm còn đang mơ ước con số ấy huống hồ chi bạn.
ổn định 1 năm hay ko thì khó nói lắm. vì nó còn tuỳ thuộc vào mỗi người thôi
hồi ý còn là baby trader, mình còn mơ ước lãi 150%/ tháng luôn đấy chú. so với chủ top mình nhận thấy "ước mơ của mình thật nhỏ nhoi 😛"
nhắc lại, mới nhớ ký ức ngày xưa . tiên sư bố thằng quản lý vốn hồi ấy làm cháy tài khoản của ông trong 2 tuần 🥲

admin

Administrator
Staff member
Website
zinghomnay.com
lợi nhuận 2%/ ngày và bền vững thuộc dạng khủng rồi ý bác. con số ước ao % trên ngày đó không phải quá lớn nhưng trader thuộc dạng Pro kìa.
Bác ko nói rõ đầu tư gì, mình đoán chắc là forex mà nhìn chung cũng hao đạn lắm ý. sao bác không mua một cuốn sách liên quan đến kiến thức giao dịch forex ý.
Trên Zinghomnay mình không có bán sách, bác mua sách bên Traderviet đó Finfin gì đó, giá 1 cuốn cũng rẻ vài trăm k tính ra giá chưa tới 50$.
So với vốn đầu tư để trả giá sai lầm 50$ còn rẻ lắm đấy

hungmn

Member
bác hỏi vậy ! ai trả lời được chứ . vì cái khoản này thuộc kinh nghiệm và tiềm năng hay nói cách khác là bí quyết của người ta.
nhưng tôi chỉ nói với bạn như thế này, cố gắng thắt chặt thua lỗ lại là trên hết, thì mới mong tương lai có thể lợi nhuận ổn định

Lakaka 92

Đây nhé => Nếu 5000$ thì chắc mỗi position của tôi sẽ chỉ là 0.02 hoặc 0.03. Quan trọng là tôi chấp nhận rủi ro rất nhỏ thôi. Còn các bạn 5000$ đi 0.25 -> lệch 20-40 pips thì ối dồi ôi. (hãy nghĩ bảo vệ vốn trước khi nghĩ tới lợi nhuận)
1. Không để mất tiền trên số vốn đã có
2. quản lý DD thấp tối thiếu -> chỉ cần tạo ra lợi nhuận nếu có
3. quay lại 2 và 1
Còn 0.25 lot thì nhiều bạn trade 2000$ cũng được nhưng tâm trạng luôn thấp thỏm nhìn margin trồi sụt -> và cái này ảnh hưởng tới tâm lý giao dịch rất lớn.

tonngokhong

Member
con số lợi nhuận 2%/ ngày là khá cao đó bác. nhiều trader kinh nghiệm còn đang mơ ước con số ấy huống hồ chi bạn.
ổn định 1 năm hay ko thì khó nói lắm. vì nó còn tuỳ thuộc vào mỗi người thôi

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,370
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });