CẢNH BÁO SÀN BINANESS ĐỘI LỐT LỪA ĐẢO

Admin duyệt bài này giúp em với.
Mình mới 20t thôi còn là con gái nữa nhưng đã mất một số tiền rất lớn gần 100tr mình quá dại dột tin người và k nghe theo lời ng thân và do mình quá rảnh rỗi nên h mất trắng h ng k một xu dính túi còn có nợ nần.
Trc mình đi làm cty mình k có tg dùng đt nhưng từ khi nghỉ cty mình chuyển sang cv khác mình có nhiều tg hơn và mình có nhiều tg quá nên sinh ra rảnh rỗi b mình ms nói mình kiếm việc gì đó mà làm trên mạng đi như tìm ctv chẳng hạn. Vậy mình cx kiếm cv trên mạng làm.

Có một c ở trên fb có đăng bài tuyển nv vinmart nên mình cx thử hỏi xem để xin vào vì cv hiện tại của mình k ổn lắm và c ấy tl tn của mình đc một lúc thì c ấy bảo c ấy chỉ tuyển hộ thôi v là bảo mình liên lạc vs một c bên zl để xin việc thế là mình cx qua bên zl nt cho c ấy thì c ấy bảo " hiện tại bộ phận này hết tuyển r c còn một cv khác e có muốn làm k" thế là mình cx theo c ấy r vào sàn đki r c cho mình vào một cái nhóm zalo có rất đông tv họ nói chuyển vv vs nhau nhưng đến khi đúng 14h-19h thì lại im lặng r có một c trưởng nhóm kêu mn trật tự r bảo chuẩn bị đến h giao dịch. Thật sự mình ms ra đời thôi mình chưa thấy cái này bh mình cứ nghĩ là mn chơi chứng khoán mặc dù mình k hiểu chứng khoán cho lắm. R lúc mình đki thì mình k có biết thì có hai ng vào nt cho mình một ng thì bảo là "b là ng mới vào nhóm à " mình nch một lúc xong thì ông dẫn mình cách đki nộp vốn 300k lúc đầu ông bảo ông nộp 500k thì sau sẽ đc nhiều hơn nhưng mình chưa tin lắm nên mình chỉ nộp 300k thôi. Còn cái b nữ kia thì bảo "mình là ng mới vào b có thể chỉ cho mình cách kiếm tiền đc k" lúc đầu mình cx k để ý lắm nhưng h mình bị lừa r ms để ý b ấy nếu là ng mới thì sao mà có thể đki nhanh đến v đc còn rất là thuần thục còn bảo mình là rút tiền về đc 225k như chưa bỏ vốn v. Thế là mình nhẹ dạ cả tin. Mình đki xong mình chưa có chs liền thế là mình để một ngày xong mình lại vào nt vs c kia hỏi xem làm như nào tiếp thì c ấy bảo là " bên zl bh đã quá tải ng mới nên là c sẽ chuyển e qua bên telegram nhé" mình đồng ý và qua bên tele và c kia đã bảo mình kb vs một ng thầy có tên là CG.NGUYỄN QUỐC HUY và mình mới biết đc gần đây sau khi mình bị lừa về danh tính của thầy (một ng nổi tiếng làm về mảng bds) mình có hỏi thầy và thầy bảo thầy k dùng telegram và mình ms biết đó là giả mạo.

Từ đó mình k còn nt bên zl nữa mình chuyển qua tele và hai b bắt chuyện vs mình k thấy nt vs mình nữa từ lúc mình đki nạp tiền thành công và mình đã ngu dốt k để ý đến điều đó.
Mình bắt đầu nch vs thầy giả mạo kia đc một lúc thì thầy cho mình vào nhóm có 180ng đang nch vs nhau như bên nhóm zl và cũng đặt lệnh các kiểu r còn khoe về cs đi ăn đi câu cá đi đây đi đó. Lúc đầu mình suy nghĩ s bọn nó giàu v còn vào chs cái trò này lj nhỉ ngày kiếm đc có gần 200k và rồi mình chs lần hai thì mình muốn rút tiền luôn nhưng k đc nó bảo rút lần 3 thì ms rút tùy ý đc. Rồi hôm sau thầy kia đưa vào nt chuyên án có các mức chuyên án thì mình đã chọn mức 60tr thu về 800tr lúc đầu mình k tin nhưng lần lượt trong nhóm có ng gửi video cảm ơn thầy r gửi biến động số dư (lúc nhìn biến động số dư mình hơi thắc mắc vì nhìn lạ lạ xong mình k nghĩ nữa vì nghĩ k giống vs ngân hàng mình dùng mà ngân hàng khác mình k biết nó giao diện như nào). Thế là mình tin theo và quyết định bỏ ra số vốn đánh cược 60tr vào và r thầy bảo mình là tạm cho mình ra khỏi nhóm r thầy sẽ giúp 1:1 cho e.

Vậy là mình chs thì bị lỗi là quá số tiền trong sàn và thầy bảo mình phải nộp thêm vào 60tr để gỡ và nó đánh vào tâm lí của mình là mình phải lấy đc 60tr kia k là k đc vì thế mình đã đi vay mượn khắp nơi đc 15tr + vay ở trên mạng mấy bọn cho vay mất 10tr mà k nhận về đc đồng nào (đã gặp lừa đảo r còn gặp thêm lừa đảo) nó thấy mình cần tiền gấp v là nó lấn tới đánh vào tâm lí mình v là mình cứ chuyển chuyển tiền phí cho nó r nó bảo sẽ đc trả lại cùng vs số tiền vay. Rồi mình vay mẹ 10tr bán luôn cả vàng đc 5tr mới có 15tr và mình xin thầy giúp mình cho mình vay số tiền còn lại và ông bảo đc rồi bảo mình chuyển tiền xong khi có đủ số tiền trong sàn thì đến lúc rút tiền lại bị mắc lỗi mặc dù mình đã tải ảnh cmt lên r nhưng bên CSKH bảo mình chưa tải và bảo lỗi trên hệ thống và bảo mình nạp 15tr cho kĩ thuật để kĩ thuật sửa. Và mình lại quyết tâm vs tâm lí k thể để mất 60tr lúc đầu cộng 15tr ms nạp thì mình lại đi vay mình vay bên cho vay thì lại gặp lừa đảo tiếp (đúng là đi đâu cx gặp lừa đảo bọn lừa đảo như muốn bao vây mình ăn thịt mình đến mức mình trắng tay r vẫn k tha v) nhưng may lần vay nay mình đã hỏi bb và quyết định k theo. Và cuối cùng mình mất hết k còn đồng nào nữa thì mình bắt đầu mới điều tra từng chi tiết một và mới phát hiện ra mình bị lừa và mất hết k thể nào lấy lại đc tiền nữa (mình còn vào nhóm định ib hỏi mấy ng bảo là có thể giúp lấy lại đc tiền thì thấy một bài viết là lừa đảo đấy k lấy lại đc tiền đâu)

Mình thật sự rất là ngu dốt luôn h mình ms thấy hối hận là cái lúc mà nó bắt mình nộp thêm 60tr để rút lại tiền k sẽ bị khoá tài khoản mất luôn 60tr số ban đầu. Thì b của mình có phát hiện xem tn mình và biết đc lừa đảo bảo mình mất 60tr r k lấy lại đc nữa và còn gọi chửi thầy giả mạo muốn bọn nó đưa vị trí ra để đến tận nơi đưa tiền nhưng thầy giả mạo bảo chỉ nhận ck k nhận tiền mặt vì trụ sở ở HCM (mình ở bắc ) b mình nói nó rõ ràng giọng bắc nhưng lại bảo ở hcm thì nó nói vậy ng bắc k đc vào nam làm à thì b mình vs thầy giả mạo kia chửi nhau một lúc thì nó tắt máy và lúc này mình quá là hết thuốc chữa luôn rồi vì mình nghĩ nếu lỡ như ông thầy kia k giúp mình lấy lại tiền nữa thì sao v là mình mất 60tr kia mất mình đã k chịu đc đả kích này v là mình vào nt xl thầy giả mạo kia và nhờ ông giúp ông bảo ông vẫn đang giúp mình v là mình chuyển cho ông 15tr và ông bảo cho mình nợ 45tr mình bảo mình lấy lại đc tiền mình sẽ trả gấp đôi số tiền mình nợ ông nhưng ông còn giả bộ khiêm tốn bảo "thầy chỉ lấy số tiền thầy cho e vay thôi" và ông nạp số tiền hết vào sàn mình cx ktr sàn và ông bảo mình "chúc mừng chuyên án của e thành công" và ông bảo khi nào mình rút tiền thì nt cho ông và mai mình đã nt cho ông để rút tiền thì theo lời chỉ dẫn của ông đưa mình đến b CSKH b ấy chỉ mình rút tiền và r lại bảo mình mắc lỗi như mình đã nói ở trên.

Đây là cú sốc quá lớn vs mình vì mình còn định để số tiền này vào việc học kinh doanh v mà mất trắng chỉ trong 2 ngày gần 100tr. Còn nợ nần nữa. B mình bảo đừng để ý nữa xem như của đi thay ng xem đó là một bài học đó là cái giá của sự trải đời. Rồi đi làm lấy lại. Mình quá hụt hẫng. Đấy là toàn bộ số tiền mình góp đc 1 năm đi làm cộng vs nuôi lợn 5 năm cấp 3+2 mới có đc. Bh trắng tay chỉ trong phút chốc.

Mình mong mn hãy đọc hết những gì mình viết trên để lấy làm tránh xa và chia sẻ nó một cách rộng rãi nhất có thể để mn có thể k gặp chuyện đen đủi như mình.
Và mình kd là mn đừng bh nt trên telegram vì trên đấy 100% là lừa đảo vì tele xoá dấu vết rất nhanh k để lại bằng chứng gì hết k ai có thể tìm ra đc.
Và dưới đây cx có một số tk lừa đảo mn thấy thì nên tránh xa và báo cơ quan chức năng giải quyết luôn.

Mong mn hãy chia sẻ đến tất cả ng dân đc biết và đặc biệt những ng ms ra xã hội như mình.

Đính kèm

822.6 KB · Xem: 67

Bùi Chinh 28

lại nữa đi đâu cũng gặp suốt . thôi dại chấp nhận mất tiền đi . shock thật cần thì inbox cho tôi ib forex

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
6,280
Thành viên
674
Thành viên mới nhất
Tý Sẹo

Bạn chưa đọc

var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });