phuchan33

Nhiều anh em có ib hỏi về coin mình hold, tại sao chọn coin này coin kia, thì hôm nay rảnh rỗi mình sẽ chia sẻ anh em về cách mình chọn portfolio:
Đầu tiên, tài sản mình chia nhỏ ra làm nhiều phần để rải ra đầu tư vào các mảng coin trên thị trường:
Phần 1. BTC, ETH, USDT : luôn luôn là vậy, phải có 3 con này trong người.
Phần 2. Coin nền tảng đang ở chân sóng chưa bay mạnh như: Near, DOT, CELO, ATOM.
Còn những con đã lỡ sóng như FTM, AVAX thì bỏ qua vì bây giờ có vào gồng thì tỉ suất lợi nhuận cũng ko cao, mà rủi ro thua lỗ là quá rõ ràng 🙂
Phần 3. Coin theo trend, chẳng hạn như NFT, METAVERs, WEB 3.0 các bạn hay nghe Ở mục này thì sẽ có 2 loại:
Loại cap to và đã có danh tiếng như GRT, IMX ...
Loại cap nhỏ chưa pumb nhiều như: POND, PRQ, ...
Phần 4. Coin lên sàn và giảm mạnh giảm mạnh xong đi ngang trong 1 vùng tích luỹ lớn, tiềm năng x5-10 rất lớn như: CSPR, ICP, INSUR, EPS, ..
Phần 5. Coin ví : SFP, SXP, C98, TWT, ...
Phần 6: Coin sàn: BNB, HT, FTT là những lựa chọn tốt. Mình thì all in HT rồi.
Phần 7: Giữ lại ít tiền, mua vài bó nhang, mỗi ngày thành khẩn mà khấn!
Bằng cách này, nếu có đẩy hệ nào thì mình cũng ăn đc 1 ít trước cho đỡ nóng đít. Nếu may mắn Phần 7 khấn đạt KPI thì các coin ở phần 3. 4. 5. 6 bay trước và đạt đủ kỳ vọng của mình, mình sẽ chốt hết ko bao giờ tiếc dù nó có lên nữa, để bu qua coin ở phần 1, 2 nếu chưa bay. Coin nền tảng dù ko x10, x20 nhưng x3-x5 là chuyện bình thường.
Và nhiều cách khác trong thị trường này, nhưng đó là 1 cách mình chọn. Anh em có thể tham khảo.
P/s: Chúc anh em may mắn và bội thu.
Chia sẻ các bạn nên hold coin nào

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,348
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });