• Nhiều người bị mất tiền từ những sàn giao dịch lừa đảo. Trước tiên, bạn cần chọn một sàn giao dịch đáng tin cậy, xem "Sàn Forex Uy Tín Nhất để đầu tư" hoặc bạn cần biết "Tiêu Chuẩn tìm một sàn Forex uy tín"

• Dành cho SEO: áp dụng từ 1/6/2022, mọi bài đăng cần chỉnh chu lại chuẩn SEO cơ bản và đăng đúng chuyên mục. Cũng vậy, SPAM sẽ bị xoá

Chia sẻ sinh lời đầu tư x10 lần

Nạp rút tiền Exness nhanh nhất

Alan

LỜI KHUYÊN!!!
Chào mọi người! Mình tham gia thị trường được 6 năm cũng gọi là không mới và không lâu. Mình rút ra được kinh nghiệm quý báo và mình đã có lời trên x10 vốn đầu tư. Sau đây mình sẽ chỉ ra và rất đơn giản và dễ làm:
Thứ nhất: tuyệt đối nói không với Margin và Future (9 lần ăn 1 lần thua là cháy tài khoản và ảnh hưởng tâm lý rất nhiều).
Thứ 2: HOLD dài hạn bằng phương pháp DCA theo từng năm và không cần quan tâm giá.
VD: bạn có 100 triệu, bạn chia ra 3 năm mỗi năm 33 triệu. Giả sử 1/2018 đu đỉnh 33 triệu, tháng 1/2019 đu tiếp 33 triệu, tháng 1/2020 đu đỉnh tiếp 33 triệu. Nhưng thật bất ngờ tài khoản hiện tại của bạn vẫn đang rất lãi cho dù thời gian vừa qua BTC chia 2 và altcoin chia 3 chia 4. Cách thứ hai nếu bạn nhiều tiền hơn thì mỗi lần dca bạn lại tăng tỉ trọng vốn dca lên (VD trong 4 năm bạn dca theo tỉ trọng từng năm 10%-20%-30%-40%) nếu thị trường giai đoạn downtrend. Nếu thị trường đang uptrend thì dca tỉ trọng ngược lại.
Thứ 3: không tham gia bất cứ hội nhóm kèo rồi vẽ chart đoán tương lai của các thầy phân tích kỹ thuật tránh gây ảnh hưởng tâm lý
Thứ 5: ĐIỀU QUAN TRỌNG NHẤT: xem đây là khoảng thu nhập thụ động, không phụ thuộc, lấy tiền nhàn rỗi chơi và “NHẤT ĐỊNH BẰNG MỌI CÁCH TÌM VIỆC ỔN ĐỊNH ĐỂ KIẾM THU NHẬP ỔN ĐỊNH”. Như mình là SV mới tốt nghiệp đi làm hơn 1 năm lương tháng chỉ hơn 10 triệu nhưng mỗi tháng trích 20% dca vào thị trường.
Trên là 5 điều rút ra từ kinh nghiệm xương máu của mình và 5 điều trên làm rất dễ. Mình tham gia thị trường với vốn ban đầu sinh viên nhưng h cũng lãi rất nhiều ở thị trường này mà ít bị tâm lý và phụ thuộc giá. TRỪ KHI THỊ TRƯỜNG SẬP MÃI MÃI VÌ THỊ TRƯỜNG NÀY SỐNG PHỤ THUỘC CHÍNH VÀO NIỀM TIN CỦA NHÂN LOẠI MÀ NHÂN LOẠI THÌ CHẲNG BAO GIỜ 100% DÂN SỐ MẤT NIỀM TIN CẢ!

Trên là ý kiến chủ quan cá nhân mình, các bạn vào bàn luận cho vui nhé!!!
Cảm ơn Ad đã duyệt bài!

Đôi khi người ta vui vì cái thứ rất vớ vẩn, và buồn vì những thứ chả đáng gì cả. Tại sao mình cứ phải uốn mình vì cái buồn vui của người khác. Ngay cả cái buồn vui của mình mình cũng không nên uốn mình theo huống hồ là cái buồn vui của người khác.
Buồn vui rất là vô thường, cái việc gì lợi ích mình làm, chứ đừng là việc này vui thì mình làm mà buồn thì mình không làm, chán thì mình không làm, mình thích thì mình mới làm.
Những người nào như vậy chứng tỏ tâm si rất là mạnh. Người trí tuệ người ta không làm theo cái buồn vui, theo cảm xúc. Mà người ta làm vì cái việc này là lợi ích; lợi ích cho mình, cho người, không hại đến ai cả.
=> Lợi nhuận chỉ mới có được, có thể chỉ là niềm vui nhất thời

Hướng dẫn mua bán tiền điện tử, Coin chi tiết
Bitcoin LiteForex
Hướng dẫn tiền điện tử
Bitcoin, Litecoin, XRP, Ethereum
Bên trên