Quý Phú

Tôi thấy có bác này chia sẻ kinh nghiệm giao dịch quỹ Forex gì không biết nữa, FTMO hay MFF nhưng cũng cho ae một cái nhìn về nó.
Sau hơn 7 ngày thử thách bản thân vào việc thi quỹ thử thì xin chia sẽ cái cảm giác mình trải qua:
+ Tuần đầu : Win 2% trong 3 ngày rất phấn khích
+ Tuần 2 : cảm giác nôn nao , nghĩ mình sắp vượt qua được lại thôi thúc mình kiếm lệnh để vào .Kết quả là vào lệnh bất chấp , nhồi lệnh liên tục phá vỡ các kế hoạch đặt ra . Nhưng vì trải qua nhiều trái đắng ở thị trường này nên mình vẫn dừng lại đúng lúc . Và như đã thấy mình trải qua tuần thứ 2 với tay trắng . Tốn thời gian mà không nhận được gì !!!
Chia sẽ mang tính cá nhân nếu ace nào đang gặp vấn đề giống mình thì cố gắng thay đổi nhé . Mình có thể qua quỹ trong vòng 1-2 ngày nhưng chắc chắn sẽ đi không lâu dài được !!!!
Hãy xem nó như công việc đi làm hằng ngày , theo quy luật:
8h chấm công và 6h chiều đi về
Kết quả giao dịch quỹ Forex

Minh tâm 1985

Cái nghề trading mang đến bao nhiều thăng trầm. Từ một người làm công ăn lương e đã từ bỏ công việc lương thu nhập ổn định và bước vào con đường trading. Nhưng thị trường vả e không trượt phát nào. Rồi e vay ngân hàng để thực hiện ước mơ trading nhưng rồi thị trường lại vả e tơi tả. Và rồi e quyết định đi làm lại và vẫn tiếp tục công việc trading..
Rồi sau đó e biết đến quỹ và sau bao nhiêu lần thi rớt tk 10k thì e cố gắng mua quỹ 100k để thi. Và rồi e đỗ tài khoản 100k và cái suy nghĩ kiếm tiền nhanh, thời của mình tới rồi.. Với cái suy nghĩ đó thì lúc cầm live e rút được lãi 2 lần nhưng lãi k đáng kể.. Sau đó thì e bị bay mất tài khoản live vì không tuân thủ SL. Rồi e lại mua tài khoản khác thi nhưng cứ bị tâm lý và bị thi trượt liên tục..
Hiện tại e vẫn tin vào nghề Trading nhưng mà e bị mất phương hướng và phương pháp trade... Bác nào có thể cho e kinh nghiệm và hướng dẫn e phương pháp nào tốt được không ạ. chứ hiện tại k có nguồn thu nhập mà hàng tháng phải trả lãi ngân hàng nên e hơi bị tâm lý.. E xin chân thành cảm ơn các bác đã nghe trải lòng của e
Không quên câu đây không phải là câu chuyện của em 🙂

Bacphi88

Member
nói thật với bác cứ đánh đi có năng lực để chờ rút thì sợ gì. rút tiền được chả mấy ai rảnh lên đây khoe đâu. mấy ông không rút được mới phải lên đây kêu thôi

Lê Kiến Quốc

mô hình kinh doanh e thấy không bền vững. Lượng tiền payout cho 1 vài tài khoản khá lớn so với những người rớt. Copy trade người trade giỏi cũng rất rủi ro. Nếu rót 1 số vốn lớn phải có những thỏa thuận và điều khoản rõ ràng hơn là 2 vòng và 5%/ngày.
Việc mở sàn spread siêu thấp và zero comm còn lợi hơn cái này nhiều. Thi quỹ chỉ cần x2.5 tài khoản đã được cấp số vốn x20 số tiền bỏ ra (ftmo).
Mấy bác trade kém tâm lý kém thi hoài k đỗ
thế thì phải xem lại hệ thống r bác. Có khi bạn pass v1 là ăn hên mới pass đc ấy. hệ thống mình test ít nhất phải tầm 2 tháng thì mới biết được kết quả chính xác. Tâm lý thì cái nghề Trading là một công việc đơn điều, nhàm chán và dễ stress.

A tình

Dạo này xuất hiện nhiều thể loại thường xuyên khoe ảnh rút tiền/ pass quỹ ... các kiểu, cùng một vài thành phần cmt tung hô ở dưới. anh em nên lưu ý nhé, kiểu đó 1 là lùa gà bán tín hiệu, lừa đảo etc, 2 là chuẩn bán khoá học này nọ luôn.
Những người kiếm đc tiền thực sự ít khi khoe khoang lắm, mà đã khoe khoang thì ắt hẳn đều có mục đích. Không có ai lại tốt bụng đến mức đem miếng bánh của mình cho đứa khác ăn cả đâu. Nên mình muốn nhắn nhủ vs mn là hãy tự học tự thực hành là tốt nhất, các pp này nọ hầu hết có trên google và youtube hết rồi, ko cần phải tìm tòi đâu xa cả, việc của mình là thực hành thôi.

Bàn Phúc

được biết 2 quỹ là MFF và FTMO. Có số vốn phù hợp với 10k của FTMO hoặc 20k của MFF, mọi người cho mình lời khuyên nên thi quỹ nào và những điều cần lưu ý khi thì quỹ ?
Cầm tiền thì nói gì cũng đúng. Vì thị trường lên rồi sẽ đến lúc điều chỉnh, thời gian có thể là 1 tháng hay 1 năm. NĐT giỏi là người phải biết chiến thuật tốt kể cả khi thị trường dowtrend

hungmn

Member
Có nhiều công ty quỹ tài trợ hơn $ 200k như FTMO, MYFOREXFUNDS, 5ers và còn nhiều nữa cung cấp dịch vụ tài khoản được tài trợ. Giao dịch với các công ty quỹ mang lại cho bạn lợi thế tốt hơn. Chủ yếu là có vốn chủ sở hữu chuẩn hơn là giao dịch với ít hoặc không có vốn.

Ambabe

Member
được biết 2 quỹ là MFF và FTMO. Có số vốn phù hợp với 10k của FTMO hoặc 20k của MFF, mọi người cho mình lời khuyên nên thi quỹ nào và những điều cần lưu ý khi thì quỹ ?
FTMO có demo thử đó, sao ko đánh thử đi rồi tự cảm nhận.
Với tk ban đầu balance 100k, equity 100k. Thì ngày đầu tiên ko đc sụt giảm 5% balance = 5k và 5% equity =5k. Có nghĩa trong ngày balance không đc có thời điểm dưới 95k, equity ko đc có thời điểm dưới 95k. Nếu trong ngày lãi 10% nhưng quay về hoà thì ko vi phạm sụt giảm 5%/ngày.
Qua hôm sau (00:00 server). Ví dụ balance vẫn 100k, equity 110k (gồng lãi 10k từ hôm qua) thì trong ngày hôm đó balance ko đc dưới 95k và equity không để dưới $104.500 là đc.

quanbinh

Với tk live FTMO thường và MFF evaluation thì không được giao dịch khi tin ra và không được giữ lệnh qua đêm.
FTMO ko cho phép thao tác lệnh trong khoảng 2 phút trước và sau tin ra, kể cả là đặt TP SL từ trước đó rất lâu rồi mà dính SL hay TP lúc đó là cũng toi, bác có thể tạo tk rồi vào dashboard của nó mà xem cho trực quan. FTMO thì bác vào dashboard của nó có phần tin kinh tế nhé, tin nào mà nó ko cho giao dịch thì nó sẽ có đánh dấu ở đó để bác tránh, thông thường là các tin đỏ thôi.
MFF thì thoải mái. Nhưng nhớ rằng là tin ra thì thằng nào cũng giãn spread và trượt giá nhiều, đặc biệt là các cặp chéo, biết để tránh dính DD nhé.

Lương quan

Với tk live FTMO thường và MFF evaluation thì không được giao dịch khi tin ra và không được giữ lệnh qua đêm.

Ascent

MFF phí thi tính cả giảm giá cỡ ~6tr7. FTMO tính phí thi cỡ ~9tr7.
Trong khi đó. MFF chỉ cần kiếm 8% lợi nhuận / rủi ro 12% cho phase 1. Còn FTMO phải kiếm 10% lợi nhuận/ rủi ro 10%. Rõ rành nếu là người mới. Hãy đưa ra quyết định khôn ngoan là MFF.
Nếu ai chuyên trade vàng thì cân nhắc thêm 1 yếu tố là spread vàng ở FTMO thấp hơn MFF rất nhiều. Còn mọi cái khác thì MFF nên là lựa chọn tối ưu.

Ambabe

Member
mô hình kinh doanh e thấy không bền vững. Lượng tiền payout cho 1 vài tài khoản khá lớn so với những người rớt. Copy trade người trade giỏi cũng rất rủi ro. Nếu rót 1 số vốn lớn phải có những thỏa thuận và điều khoản rõ ràng hơn là 2 vòng và 5%/ngày.
Việc mở sàn spread siêu thấp và zero comm còn lợi hơn cái này nhiều. Thi quỹ chỉ cần x2.5 tài khoản đã được cấp số vốn x20 số tiền bỏ ra (ftmo).
Mấy bác trade kém tâm lý kém thi hoài k đỗ

phihung77

Chipu

Mọi người cho em hỏi khi đầu tư chứng chỉ quỹ thì mọi người chú ý đến những gì để đánh giá cũng như chọn vậy ạ ? Do tính chất công việc chính của em cũng chiếm khá nhiều thời gian nên nhiều khi đọc báo cáo tài chính hay báo cáo từng tháng hay sao nhiều quá nên hơi nản ạ

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,306
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });