Có nên mua tên miền cũ có DR cao không mọi người?

Tung Yoga

Ngồi suy nghĩ làm sao để cải tiến thứ hạng, em đã nghĩ ra 1 cách như này không biết mình có ngây thơ quá không. Đó là:
Em sẽ mua 1 tên miền cũ có DR cao tầm trên 50 về làm web viết bài bình thường (do chỉ số cao chắc thứ hạng từ khoá sẽ cao hơn domain mới toanh). Một thời gian sau thứ hạng google ổn sẽ đổi sang domain đẹp theo ý em muốn mà không lo bị rớt thứ hạng từ khoá.
Các bác nghĩ em làm như vậy có phải là một chiến thuật SEO hay không?

atung

Làm seo ko nên quá quan trọng chỉ số của bên thứ 3, hãy tập trung cốt lõi content, tối ưu onpage và chỉ số sức mạnh về Backlink xịn, ko spam backlink dẫn đến bị phạt

Tào mạnh mồm

Có thể có lợi ích từ việc mua tên miền cũ với DR cao nếu bạn muốn sử dụng nó cho mục đích SEO hoặc quảng cáo. nhưng cái xịn thì coi đủ giá mua, chất lượng nội dung trên trang web, ..., trước khi quyết định mua

Tâm Hồng

tìm được mấy cái miền DR hết hạn và như ý khó vô cùng chứ đừng nói, còn mua lại của người khác mình chưa kinh nghiệm chắc giá DR50 không rẻ đâu

Neymar

cái này bạn phải có kinh nghiệm mua lại tên miền . nếu mua domain + data vì mục đích xây tiếp nên xem nền tảng mình có rành ko? coi nó có virus ko? traffic xem xét giá tiền.
còn việc DR cao nó chỉ phản ánh 1 phần thôi à.

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,342
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });