Có phải em đang bị anh trai này dùng facebook lừa đảo?

Tuxuyen82

Chào mọi người. Em muốn hỏi mọi người ở đây có ai được người này bắt chuyện và ngỏ ý mời chơi coin xổ số và game auto tài xỉu gì không ạ.
Có ai đã giao dịch hay nhắn tin gì cho fb của người lạ chưa ạ?
Hay có ai ở nhóm đã từng bị người này lừa gạt như em ko
Em có chuyển khoản cho anh đó này là 1k$ và 2tr tiền mặt ( ~ 26.000.000 VND). Theo như lời mời của ảnh.
Tại vì em mới bị lừa bởi sàn coin scam của Trung quốc thì anh đó này inbox hỏi han, xong anh ý bảo với em là " đưa tiền" cho anh ý thì anh ý sẽ giúp em mua coin để có tiền về bờ. Em ngu si nghe theo!! và thời gian sau thì coin lên giá em đòi tiền coin mà ổng bán được cho em thì ổng nói chưa có tiền. Ổng cứ hứa sang tuần trả cứ hẹn suốt cứ để em nhăn tin đòi suốt. Tin nhắn không chặn. Em cũng không biết tố cáo được không. Chỉ chặn em trên Facebook không chặn tin nhắn.lâu lâu đọc tin nhắn của em và ko thèm trả lời!! Ổng bảo em vào các hội nhóm đăng kêu gọi mọi người tham gia mời thêm người thì trả tiền lại vào trang fb ổng nói tốt thì ít bữa ổng trả tiền. Nhưng cứ hẹn hoài ko trả. Vậy có phải ông ý ko muốn trả em tiền không ạ? :oops::oops::oops:

alabon

Hiện tại tôi thấy rất nhiều các bạn IB do ham lợi nhuận của các sàn ăn cháy lôi kéo các nhà đầu tư về nạp vào và hổ trợ không đến nơi đến nơi đến chốn để các nhà đầu tư dần mất niềm tin vào thị trường Forex

Dotoan 33

Bạn có 2 sự lưa chọn: Tin vào số phận hoặc tin vào bản thân. Nhưng có lẽ bạn quên mất số phận do mình tạo nên.
Lớn rồi , không ai thích làm việc với người hứa hẹn hươu vượn. :cool:
Dù bạn không phải là người giỏi nhất, hãy là người nỗ lực nhất. May mắn là quà tặng cho người luôn cố gắng. Rồi bạn sẽ hiểu: Tiền rất quan trọng, chê tiền thì không giàu được. TIỀN bỗng trở nên rất quan trọng, cực kỳ quan trọng - điều mà trước đây chưa từng nghĩ đến.
Chưa trưởng thành thì hay nói dối ba mẹ: "con hết tiền rồi" , bây giờ trưởng thành rồi vẫn thường xuyên nói dối : " con không sao , vẫn còn tiền ạ ". Là lúc đó sẽ hiểu được cha mẹ kiếm tiền chưa bao giờ là dễ dàng. Hi vọng tốc độ thành công sẽ nhanh hơn tốc độ già đi của bố mẹ.
Này nhé, một trong những cái giá của sự trưởng thành đó là tự chịu trách nhiệm cho chính mình. Và việc của mình là học cách độc lập. Nỗ lực . Cần nhất là tự chủ về tài chính. Để có thể lo cho mình, lo cho bố mẹ mình, và ... Làm việc mình yêu thích! :giggle:

Bean men

mất 20 tr đó cũng ko hẳn là số tiền quá lớn. :oops: mà nó cũng hơi thốn với nhiều người, trên đời chả ai chỉ kiếm tiền dễ thế đâu bạn hiền

Ức vì thua lỗ

Tin người kiểu này chỉ có chết, chết tức chết tưởi.
Mấy thằng boy chãi chuốt, vuốt keo, hớt tóc kiểu ngáo ngoá giờ, rồi mồm hay nói về tiền hoặc cách làm giàu thì đích thị: "Nó là đa cấp chính hãng" :ROFLMAO:
Đa cấp thì đi đâu cũng sẽ gửi ra được cái mùi đặc trưng của nó 🤧

3bich

trời ơi, mấy thằng tội phạm tàu khựa bây giờ nhiều, nếu bạn xem tin tức sẽ thấy, đừng mê mấy thằng thấy nhìn tưởng trai đẹp, thích sống ảo, sống thì bẩn, kiến thức thì không có, nhìn là thấy nổi da gà nhìn như rơm rác

admin

Administrator
Staff member
Website
zinghomnay.com
chắc chắn, bạn đã bị lừa đảo rồi, lần sau đừng dễ tin người quá bạn nhé. Mạng xã hội, bạn đừng tin những lời bóng gió của mấy gã làm màu vuốt tóc, vì kinh nghiệm của mình mấy tay vuốt tóc + mời gọi đầu tư => 98% Đa cấp

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,301
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });