FVPTrade lừa đảo: Cẩn thận góp quỹ đầu tư

Chào bạn. Rất vui vì bạn đã tham gia bình luận. Anh em ta cùng trao đổi thật là công tâm và văn minh nhé. Tôi trả lời từng mục ở dưới.

Và xin nhấn mạnh, tôi không thắc mắc. Tôi chắc chắn 100% đây là công ty lập ra để lừa đảo. Tôi chỉ dẫn chứng để mọi người thấy được bản chất của nó. Và giúp mọi người tránh xa để phòng mất những đồng tiền mồ hôi nước mắt của mình.
1. Mình là 1 người đã tìm hiểu FVPtrade và đầu tư 1 chút vào quỹ này
Mình xin trả lời thắc mắc của bạn như sau:
- Bạn nhầm lẫn giữa nhà đầu tư tự giao dịch trên nền tảng MT4, và đầu tư vào quỹ PAMM.
- Khi nhà đầu tư tự giao dịch trên nền tảng mt4 khi sàn có vấn đề gì về đóng mở lệnh không được… Mỗi người dùng có thể hưởng mức bồi thường10000đô la Mỹ
- Các sàn IC market, Liteforex đều bồi hoàn cho khách giao dịch nếu sàn lỗi

Tôi không nhầm lẫn. Chính xác là khi khách hàng tự mở tk giao dịch, và sàn gây ra lỗi khiến NĐT bị thua lỗ, ví dụ như quét giá, không giao dịch được, hoặc giá quét chưa đến nhưng vẫn bị SL..., thì nhà đầu tư sẽ khiếu nại lên ASIC và có thể được đền bù đến 10k/tài khoản.

Cái chính là, khi những người làm hệ thống của FVP trade họ đi chào mời, họ không nói về điều này. Họ nói rằng mỗi TK (ID) được hưởng đền bù 10k. Không đả động gì đến việc là quỹ PAMM hoàn toàn không liên quan gì đến đền bù. Nếu Quỹ PAMM thua, thì nhà đầu tư mất trắng, dựa vào cái gì để đòi? Dựa vào một dòng ở trên trang web của họ "Bảo hiểm 90%"?

Hỡi các nhà đầu tư, hãy thông minh lên!

2. Loại hình Group và Holding nó gần giống nhau Group được hiểu là công ty mẹ, Holding chỉ nắm cổ phần chi phối, cty con có phần tự quyết
Địa chỉ website của QFINITY LABS là: www.qfinitylabs.com
Địa chỉ tại XQV2+2F Rishon LeTsiyon, Israel

Tôi không có ý kiến gì về Group hay Holdings và chức năng của nó. Cái mà tôi muốn nói ở đây là: Tại sao khi check tên công ty trên trang web www.checkcompany.co.uk thì không có tên bất kỳ một công ty con nào của Tập đoàn FVP Holdings (ngoại trừ công ty FVP Trade). Theo tuyên bố của FVP holdings, thì ví dụ Qfinity labs được FVP holdings mua lại vào năm 2019. Bạn check giúp mình xem có tồn tại công ty nào có tên là Qfinity không? Còn trang web thì dễ lắm, mất vài triệu là bạn có thể tạo được đúng không? Bạn có chứng cứ nào thì show giúp xem công ty Qfinity và GFX của họ là công ty có đăng ký hợp pháp không?
Tiếp nhé. Cái này các bạn tự làm nhé. Vào trang web checkcompany nói trên, đánh vào tên FVP Holdings xem ra cái gì? Bạn có thấy có gì lạ không? Tên của giám đốc có phải là Tim Booth?

NameBornNationalityRoleStatus
MR STEWART ANTHONY MICHAEL TAYLORApr 1979BritishDirectorCURRENT
MR FAISAL IRSHAD KANTHJul 1982BritishDirectorCURRENT
Còn nếu bạn search tên công ty dài, theo giải thích của họ là FVP viết tắt cho Finvoyage Perpetual , thì thử search xem nó nói gì trên checkcompany:
FINVOYAGE PERPETUAL LTD is a Private Limited Company from LONDON UNITED KINGDOM and has the status: Dissolved - no longer trading.
Vâng, đã giải tán, không còn tồn tại.

3. ở phần cuối website bạn vào youtube sẽ xem các hoạt động công ty hoạt động đầy đủ, rất đông đủ.
https://www.youtube.com/channel/UCoXkWkhW7205knm7yBadaaA
https://www.youtube.com/channel/UCbHMzSYmcKqO0qYkh-mf8uA

Bạn đừng bao giờ tin vào youtube. Mọi thứ tôi chỉ check với pháp luật. Còn youtube, trang web, và tất tần tật mọi thứ rác rưởi đều có thể tạo dựng được.

4. Điện toán lượng tử đang được vài tập đoàn như Google, IBM áp dụng vào thực tế và có giá không đắt như bạn nghĩ.

Ok, có thể không đắt như tôi nghĩ, nhưng bạn nghĩ giá bao nhiêu? Và FVP trade bắt đầu hoạt động năm 2019 bằng máy tính lượng tử, trong khi bản thương mại mới có tháng 7/2021. Bạn giải thích sao? FVP trade có máy tính từ 2019?
Theo tôi được biết, 2019 thì chỉ có Google có bản sơ khai đầu tiên và chưa được ứng dụng trong thực tiễn. Và chính thức thì năm nay mới có bản thương mại để các công ty mới có thể mua được. Vậy sao FVP trade lại có thể dùng MTLT để trade từ 2019? Để tập đoàn Deutsche đầu tư 10 triệu từ năm đó?

5. Các bài báo viết về FVPtrade, FVPholding xuất hiện trên rất nhiều báo và tài trợ cho đội blackburn rovers
Bạn có nghĩ là rovers đang được tài trợ rất n hiều của FVP holdings không? Thế thì tiếc gì bài báo mà không đăng? Tôi đã nói tôi không tin bất kỳ thứ gì đăng rác rưởi trên mạng, tôi chỉ tin vào các thông tin pháp lý.
Tôi chỉ muốn nhấn mạnh lại một lần nữa, là FVP Trade của Malaysia đang thực hiện một cuộc lừa đảo cực kỳ lớn, và cực kỳ quy mô. Và họ chi rất nhiều tiền để tạo dựng niềm tin, hòng hốt được thật nhiều con mồi.

6. Tháng 12 dự kiến khai trương vp Singapore vs Nga. Tại sao lại đánh giá người Trung Quốc và Hàn Quốc ngây thơ và cả tin, theo mình biết trình độ công nghệ họ tốt hơn Việt Nam Nhiều

Ôi, cái này tôi thực sự cạn lời. Bạn đang dựa vào cảm tính quá nhiều để đi đầu tư rồi. Vậy chúc bạn may mắn. Chúc quả bom chỉ nổ sau khi bạn đã đi chỗ khác bạn nhé. Còn cái gì dự kiến thì vẫn là dự kiến bạn nhé. Kể cả nó có mở văn phòng thật đi chăng nữa, thì bản chất lừa đảo vẫn là lừa đảo, văn phòng không phải là điều chứng minh nó thật. Bạn có biết Vast triumph mở bao nhiêu cái văn phòng tại VN không?

7. Hoa hồng khá thấp so với rất nhiều dự án vì quỹ lấy phần lãi giao dịch trả nhà đầu tư
Ok, thôi cái này thì không cần thiết phải tranh luận, vì điểm này chả chứng minh được điều gì. Hoa hồng được 50% của tuyến dưới trực tiếp mà thấp thì thôi tôi cũng chịu. Và ăn đến 6 cấp, và thậm chí là toàn hệ thống. Chính vì vậy mà leader ra sức đi quảng cáo đấy.

8. Equity thay đổi trong quá trình giao dịch nhé, chắc bạn chưa hề đầu tư hoặc chưa từng copy lệnh

Equity thay đổi à? Bạn quay video lại giúp xem nhé. Cái này chỉ có chứng minh bằng thực tế. Tuy nhiên, equity thay đổi như Vast Triumph cũng không ngăn được Vast triumph với hệ thống và cách thức hoạt động không khác gì đã sập năm ngoái với lý do Kiểm toán nhé.

Còn các ý kiến khác của tôi không thấy bạn phản biện? Ví dụ, tại sao tập đoàn Deutsche không có tên trong danh sách các công ty của Đức? Tại sao họ nói họ hoạt động từ 2014 nhưng trang web mãi đến 2020 mới ra đời?

(câu chuyện của một người bạn bức xức khi đầu tư vào sàn FVPTrade lừa đảo)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bangtam

cái tên FVP này sao đi đâu mình cũng thấy. có phải đây là hình thức khêu gợi đầu tư không? :ROFLMAO:

Alex

cũng đang hóng các bài phân tích về máy tính lượng tử của bạn trên đây, viết nhanh đi. Vì tụi leader FVP dùng nó để dẫn dụ rất nhiều người không hiểu biết xuống tiền đầu tư rất nhiều vào FVP vì tin vào công nghệ trade của máy tính lượng tử nhanh gấp 35.000 lần máy tính bình thường, như vậy có đáng để tin ko???
https:// sodu. asia/2022/02/05/fvp-trade-la-gi-fvp-trade-da-cap-lua-dao-phan-3/

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Minh tuyền

cũng đang hóng các bài phân tích về máy tính lượng tử của bạn trên đây, viết nhanh đi. Vì tụi leader FVP dùng nó để dẫn dụ rất nhiều người không hiểu biết xuống tiền đầu tư rất nhiều vào FVP vì tin vào công nghệ trade của máy tính lượng tử nhanh gấp 35.000 lần máy tính bình thường, như vậy có đáng để tin ko???

Anh là boy

Năm mới zòi, ae đầu tư gì trước hết cũng nên tìm hiểu, khổ nhất là người có tiền trong thời buổi này tìm chỗ cất giữ không phải là dễ

NguyenBa

Hết năm rồi, tiết mục này đã được khép màn lại, cảm ơn quý khán giả đã theo dõi chương trình này trong suốt năm qua :p.
Chúc mọi người và gia đình năm mới 2022 Bình An và hạnh phúc.

Hưng hoà

Bạn ơi, nếu bạn muốn tham khảo mô hình này, search trên mạng đi, nhiều vô cùng đó. Busstrade, Forex FX trading, Coolcat, FNET, Vast Triumph.... Nhiều vô biên bạn nhé. HOa hồng đa cấp để lôi kéo các F, cũng cho ăn được khá lâu, tầm 1 năm hoặc hơn. Sau đó là sập với nhiều lý do. Toàn là bánh vẽ với lợi nhuận từ công nghệ 4.0, giao dịch forex.

Hiện nay, rất nhiều nhóm đang thành lập để đi kiện. Thường là họ xấu hổ, không dám nói ra công khai, vì sợ bị cười, nên cái xấu cứ thế hoành hành nhé.

Chờ đến lúc mất rồi thì chắc chỉ có điêng mới tiếp tục đầu tư. :-D
Đây là cách lừa đảo đa cấp online
Thủ đoạn:
- Chuyên dụ người chơi tham gia vào các dự án đa cấp đầu tư online được nhiều hoa hồng.
- Không cần biết dự án có lâu dài hay scam gì ko, chỉ cần hắn húp được hoa hồng là chuyện gì cũng làm. Mặc cho nhà đầu tư và leader dưới hắn sống chết ra sao.
- Nếu ai có ý bốc phốt sẽ bị kick ra khỏi nhóm và xóa bình luận.
Các dự án bị sập trong 3 tháng gần đây nhất mà tụi nó lừa gạt người chơi:
- Busstrade: gây tổng thiệt hại khoảng 1 tỷ 2 cho các nhà đầu tư dưới hắn:
- Heroles: Sập sau 1 tháng ra mắt. Tụi nó cũng húp được kha khá hoa hồng.
- Antares: đã sập được gần 1 tháng. Mang theo khoảng 800tr từ các nhà đầu tư.
- Stogman: vừa sập, làm hắn bị bốc phốt và công an đang điều tra.
- 1 số game cờ bạc tài xỉu xanh đỏ, coppy trade, tiền ảo.
- AIM: Nơi mà hắn thu được tiền tỷ vào mỗi tháng trong những tháng gần đây nhờ tuyển dc nhiều leader wefinex qua làm chung. Dự án này cũng đang đứng và chờ sập
- Hiện nay hắn đang dụ người chơi đánh banh tỷ số. Đã có đơn trên công an tỉnh nhưng chắc vì dịch nên hoãn điều tra.
đầu tư stoqman

Cẩn thận với Betfury

thống kê lợi nhuận đội elite team

Chỉnh sửa lần cuối:

TrangQuynh

tocden56

Không phải ai share kèo cũng là người tốt, ko phải ai chia sẻ dự án tốt, tiềm năng nào đó cũng là người tốt, ko phải ai phân tích kỹ thuật cũng là ng tốt, ...
Bất cứ cái gì ko công khai minh bạch tôi khuyên anh chị em ko nên nhắn tin riêng tư và inbox với họ. Biết đâu bạn là con gà mà họ đang nhắm đến ... cuộc đời là vô thường .. Ko có gì bình thường nếu bạn ko tỉnh táo
Miếng mồi ngon thường nằm trên bẫy chuột

Alex

Hoài niệm 21

xã hội giờ đã phức tạp đảo lộn lắm rồi. muốn đầu tư cái gì, không xong là mất tiền, đã mất là mất không hề ít. nói chúng sống không nên ham sân si.

Alex

với tôi chả bao giờ đầu tư vào những thứ như thế này, chả biết thế nào ào ào vào mất tiền rồi nếu có la lên ai cứu bạn đây. Giống như ở ngoài biển chết đuối thì biết kêu tới ai
Bản chất FVP Trade là uỷ thác đầu tư, mà uỷ thác ko minh bạch, giấy tờ ko rõ ràng chỉ có mỗi cái Asic là thật, giao dịch MT4 kiểm chứng có nhiều nghi vấn, thị trường Châu Âu ko thấy nước nào tham gia chỉ có mỗi Châu Á đc vài nước trong đó có VN.... thì rủi ro rất cao.

huongphi33

với tôi chả bao giờ đầu tư vào những thứ như thế này, chả biết thế nào ào ào vào mất tiền rồi nếu có la lên ai cứu bạn đây. Giống như ở ngoài biển chết đuối thì biết kêu tới ai

cùi bắp

LỜI KHUYÊN ĐẦU TƯ !
bất kỳ thị trường nào , hay trong lĩnh vực nào ... Nhất là thị trường tài chính nhiều bịp bợm này (nhưng mình không có ý đối với những người làm tư vấn ib chân chính)...lời khuyên m muốn chia sẻ tới mọi người ....
Tin tưởng chính bản thân mình , có trách nhiệm với quyết định của mình ... đừng vì ngta nổi tiếng , ngta có tiền , ngta là idol ... vân vân.. mây mây...mà tin ngta ... nhất là mấy ngày gần đây rộ lên vụ shill kèo dựa trên sự nổi tiếng để cá kiếm...
Tốt nhất mọi người cũng nên cần có một ít kiến thức căn bản ... lên google hay ytb... kiến thức ko thiếu.
+ có chính kiến riêng nhận định riêng của mình...
+ biết quản lý vốn - biết chọn điểm mà DCA ...
+ khi nghe ai phím cho mã nào , hay coin nào, dự án nào... thì chịu khó tìm hiểu thêm , tìm hiểu kỹ trước khi quyết định xuống tiền theo ...

Alex

Uầy ghê. Nhìn vào đâu mà bạn biết 20k lượt?
Trước nhìn thấy số người view. Nhưng giờ do topic đã khoá nên không thấy bạn à, do 1 số người đầu tư FVP vào chửi lung tung mà ko phản biện được gì để chứng minh nhiều điểm mờ ám của FVP Trade. Vì vậy admin đã khoá 🔒 topic lại.

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,373
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });