FVPTrade lừa đảo: Cẩn thận góp quỹ đầu tư

Chào bạn. Rất vui vì bạn đã tham gia bình luận. Anh em ta cùng trao đổi thật là công tâm và văn minh nhé. Tôi trả lời từng mục ở dưới.

Và xin nhấn mạnh, tôi không thắc mắc. Tôi chắc chắn 100% đây là công ty lập ra để lừa đảo. Tôi chỉ dẫn chứng để mọi người thấy được bản chất của nó. Và giúp mọi người tránh xa để phòng mất những đồng tiền mồ hôi nước mắt của mình.
1. Mình là 1 người đã tìm hiểu FVPtrade và đầu tư 1 chút vào quỹ này
Mình xin trả lời thắc mắc của bạn như sau:
- Bạn nhầm lẫn giữa nhà đầu tư tự giao dịch trên nền tảng MT4, và đầu tư vào quỹ PAMM.
- Khi nhà đầu tư tự giao dịch trên nền tảng mt4 khi sàn có vấn đề gì về đóng mở lệnh không được… Mỗi người dùng có thể hưởng mức bồi thường10000đô la Mỹ
- Các sàn IC market, Liteforex đều bồi hoàn cho khách giao dịch nếu sàn lỗi

Tôi không nhầm lẫn. Chính xác là khi khách hàng tự mở tk giao dịch, và sàn gây ra lỗi khiến NĐT bị thua lỗ, ví dụ như quét giá, không giao dịch được, hoặc giá quét chưa đến nhưng vẫn bị SL..., thì nhà đầu tư sẽ khiếu nại lên ASIC và có thể được đền bù đến 10k/tài khoản.

Cái chính là, khi những người làm hệ thống của FVP trade họ đi chào mời, họ không nói về điều này. Họ nói rằng mỗi TK (ID) được hưởng đền bù 10k. Không đả động gì đến việc là quỹ PAMM hoàn toàn không liên quan gì đến đền bù. Nếu Quỹ PAMM thua, thì nhà đầu tư mất trắng, dựa vào cái gì để đòi? Dựa vào một dòng ở trên trang web của họ "Bảo hiểm 90%"?

Hỡi các nhà đầu tư, hãy thông minh lên!

2. Loại hình Group và Holding nó gần giống nhau Group được hiểu là công ty mẹ, Holding chỉ nắm cổ phần chi phối, cty con có phần tự quyết
Địa chỉ website của QFINITY LABS là: www.qfinitylabs.com
Địa chỉ tại XQV2+2F Rishon LeTsiyon, Israel

Tôi không có ý kiến gì về Group hay Holdings và chức năng của nó. Cái mà tôi muốn nói ở đây là: Tại sao khi check tên công ty trên trang web www.checkcompany.co.uk thì không có tên bất kỳ một công ty con nào của Tập đoàn FVP Holdings (ngoại trừ công ty FVP Trade). Theo tuyên bố của FVP holdings, thì ví dụ Qfinity labs được FVP holdings mua lại vào năm 2019. Bạn check giúp mình xem có tồn tại công ty nào có tên là Qfinity không? Còn trang web thì dễ lắm, mất vài triệu là bạn có thể tạo được đúng không? Bạn có chứng cứ nào thì show giúp xem công ty Qfinity và GFX của họ là công ty có đăng ký hợp pháp không?
Tiếp nhé. Cái này các bạn tự làm nhé. Vào trang web checkcompany nói trên, đánh vào tên FVP Holdings xem ra cái gì? Bạn có thấy có gì lạ không? Tên của giám đốc có phải là Tim Booth?

NameBornNationalityRoleStatus
MR STEWART ANTHONY MICHAEL TAYLORApr 1979BritishDirectorCURRENT
MR FAISAL IRSHAD KANTHJul 1982BritishDirectorCURRENT
Còn nếu bạn search tên công ty dài, theo giải thích của họ là FVP viết tắt cho Finvoyage Perpetual , thì thử search xem nó nói gì trên checkcompany:
FINVOYAGE PERPETUAL LTD is a Private Limited Company from LONDON UNITED KINGDOM and has the status: Dissolved - no longer trading.
Vâng, đã giải tán, không còn tồn tại.

3. ở phần cuối website bạn vào youtube sẽ xem các hoạt động công ty hoạt động đầy đủ, rất đông đủ.
https://www.youtube.com/channel/UCoXkWkhW7205knm7yBadaaA
https://www.youtube.com/channel/UCbHMzSYmcKqO0qYkh-mf8uA

Bạn đừng bao giờ tin vào youtube. Mọi thứ tôi chỉ check với pháp luật. Còn youtube, trang web, và tất tần tật mọi thứ rác rưởi đều có thể tạo dựng được.

4. Điện toán lượng tử đang được vài tập đoàn như Google, IBM áp dụng vào thực tế và có giá không đắt như bạn nghĩ.

Ok, có thể không đắt như tôi nghĩ, nhưng bạn nghĩ giá bao nhiêu? Và FVP trade bắt đầu hoạt động năm 2019 bằng máy tính lượng tử, trong khi bản thương mại mới có tháng 7/2021. Bạn giải thích sao? FVP trade có máy tính từ 2019?
Theo tôi được biết, 2019 thì chỉ có Google có bản sơ khai đầu tiên và chưa được ứng dụng trong thực tiễn. Và chính thức thì năm nay mới có bản thương mại để các công ty mới có thể mua được. Vậy sao FVP trade lại có thể dùng MTLT để trade từ 2019? Để tập đoàn Deutsche đầu tư 10 triệu từ năm đó?

5. Các bài báo viết về FVPtrade, FVPholding xuất hiện trên rất nhiều báo và tài trợ cho đội blackburn rovers
Bạn có nghĩ là rovers đang được tài trợ rất n hiều của FVP holdings không? Thế thì tiếc gì bài báo mà không đăng? Tôi đã nói tôi không tin bất kỳ thứ gì đăng rác rưởi trên mạng, tôi chỉ tin vào các thông tin pháp lý.
Tôi chỉ muốn nhấn mạnh lại một lần nữa, là FVP Trade của Malaysia đang thực hiện một cuộc lừa đảo cực kỳ lớn, và cực kỳ quy mô. Và họ chi rất nhiều tiền để tạo dựng niềm tin, hòng hốt được thật nhiều con mồi.

6. Tháng 12 dự kiến khai trương vp Singapore vs Nga. Tại sao lại đánh giá người Trung Quốc và Hàn Quốc ngây thơ và cả tin, theo mình biết trình độ công nghệ họ tốt hơn Việt Nam Nhiều

Ôi, cái này tôi thực sự cạn lời. Bạn đang dựa vào cảm tính quá nhiều để đi đầu tư rồi. Vậy chúc bạn may mắn. Chúc quả bom chỉ nổ sau khi bạn đã đi chỗ khác bạn nhé. Còn cái gì dự kiến thì vẫn là dự kiến bạn nhé. Kể cả nó có mở văn phòng thật đi chăng nữa, thì bản chất lừa đảo vẫn là lừa đảo, văn phòng không phải là điều chứng minh nó thật. Bạn có biết Vast triumph mở bao nhiêu cái văn phòng tại VN không?

7. Hoa hồng khá thấp so với rất nhiều dự án vì quỹ lấy phần lãi giao dịch trả nhà đầu tư
Ok, thôi cái này thì không cần thiết phải tranh luận, vì điểm này chả chứng minh được điều gì. Hoa hồng được 50% của tuyến dưới trực tiếp mà thấp thì thôi tôi cũng chịu. Và ăn đến 6 cấp, và thậm chí là toàn hệ thống. Chính vì vậy mà leader ra sức đi quảng cáo đấy.

8. Equity thay đổi trong quá trình giao dịch nhé, chắc bạn chưa hề đầu tư hoặc chưa từng copy lệnh

Equity thay đổi à? Bạn quay video lại giúp xem nhé. Cái này chỉ có chứng minh bằng thực tế. Tuy nhiên, equity thay đổi như Vast Triumph cũng không ngăn được Vast triumph với hệ thống và cách thức hoạt động không khác gì đã sập năm ngoái với lý do Kiểm toán nhé.

Còn các ý kiến khác của tôi không thấy bạn phản biện? Ví dụ, tại sao tập đoàn Deutsche không có tên trong danh sách các công ty của Đức? Tại sao họ nói họ hoạt động từ 2014 nhưng trang web mãi đến 2020 mới ra đời?

(câu chuyện của một người bạn bức xức khi đầu tư vào sàn FVPTrade lừa đảo)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Ha tuan

@TrangQuynh nghe bác nói vậy, mấy cái chức danh Kim cương thì mấy đầu bờm khoái phết ra rồi, chỉ có mấy đứng đầu là giàu sụ, cho dù mô hình đa cấp có sập.
Chuyện đa cấp ở vn chắc sẽ vẫn cứ tiếp diễn còn lâu lắm bác, nếu ý thức người ta vẫn kém như vậy. Có nghe đâu đó trong 15 ngày chúng nó kiếm được hơn 1 tỷ, còn sự thật thì mình ko biết có đúg ko bác ?

TrangQuynh

@TrangQuynh không biết lời lãi của mấy đứa tư vấn đó có nhiều lắm ko bác? sao mà nhiều đứa cứ thích lừa nhau vậy nhỉ ?
em thì hơi thấy đa cấp có vẻ chúng hơi ảo tưởng sức mạnh :rolleyes:
ôi làng nước ơi, khủng luông. Nói cho nghe mà bật ngửa nài: 50% của lãi của F1, 3-5% của lãi của F2, và cứ thế cho đến tận mấy cấp đằng sau, còn lên chức kiểu như chủ tịt hay kim cương thì thì có khi còn toàn hệ thống, bất kể 1000 cấp. Và mãi mãi luông. Khủng lắm, nên ra sức lôi kéo thôi. tớ cugnx trông cho bể hụi sớm, cho khách đầu tư nó kéo đến nó xúc luôn cả nhà đi.

Ha tuan

1. GIẤY PHÉP, độ nổi tiếng, quảng bá hình ảnh, mở nhiều trụ sở, chi nhánh...: họ đưa ra rất nhiều bằng chứng khiến bạn tin tưởng nếu bạn không thật sự HIỂU RÕ những giấy phép này là gì? Nếu chỉ cần bỏ ra 1 số tiền nhỏ quảng cáo hình ảnh bản thân thì FVP đã có được niềm tin để bạn đầu tư cho họ, thì theo bạn họ có làm được không?
Bạn chỉ cần nhớ rõ Điều 23 Nghị định 88/2019/NĐ-CP, " Ngân hàng nhà nước Việt Nam khẳng định chưa cấp phép cho bất cứ tổ chức, cá nhân nào kinh doanh hình thức sàn giao dịch vàng, ngoại hối (Forex). Do đó, mọi hình thức tổ chức kinh doanh, giao dịch sàn Forex sẽ được xử lý theo quy định của pháp luật. Nhằm lách luật, nhiều công ty núp bóng sàn giao dịch nước ngoài, lôi kéo cá nhân đầu tư với lãi suất cao để lừa đảo. Bởi vậy, người tham gia "chơi Forex" được xem là tiếp tay cho hoạt động phi pháp."
Như vậy, khi tham gia chơi Forex trái phép tại Việt Nam, người chơi không những phải đối mặt với nguy cơ thua lỗ, không được pháp luật bảo vệ mà còn có thể bị xử phạt hành chính do vi phạm pháp luật.
Những điều luật này so với những giấy tờ, hình ảnh mà FVP TRADE đưa ra cho bạn xem, thì theo bạn điều là thật hơn?
lừa đảo bây giờ nhiều lắm, có vẻ như người ta không sợ gì mấy pháp luật, đến khi bị bắt thì khóc lóc sướt mướt hoặc có đứa thì mặt vênh váo lên làm như ta là đúng

Ha tuan

@TrangQuynh không biết lời lãi của mấy đứa tư vấn đó có nhiều lắm ko bác? sao mà nhiều đứa cứ thích lừa nhau vậy nhỉ ?
em thì hơi thấy đa cấp có vẻ chúng hơi ảo tưởng sức mạnh :rolleyes:

TrangQuynh

Những sàn nổi tiếng thì yên tâm rồi, còn những sàn như FVP Trade này thì lừa đảo mà, nhưng vì chính sách hoa hồng, IB, lợi nhuận quỹ PAMM nó thơm quá, đúng kiểu đa cấp, nấp dưới danh nghĩa "phải mở rộng hệ thống khách hàng" nên nhiều người tham gia. Những người tham gia là những người hiểu biết rất ít về giao dịch forex. Họ chỉ biết bỏ tiền ra thu lãi về, lại còn được hoa hồng khi lôi kéo thì họ làm thôi.

Công nghệ lượng tử được đưa ra để lòe, để bảo vệ cho kết quả giao dịch đẹp như kiều : mỗi tháng khoảng 20% đều tăm tắp - rằng máy tính lượng tử có tốc độ tính toán gấp 35k lần so với máy tính thường, và phân tích được toàn bộ dữ liệu lịch sử, dữ liệu tài chính và tin tức, nên độ chính xác rất cao. Nên mọi người tin thôi các bác ạ.

Camranh

nếu các bác nào quan tâm về dịch vụ PAMM thì ở đây có vài sàn mình biết này
AXI: https://www.axi.com/vn/mt4-multi-account-manager
HotForex: https://www.hotforex.com/sv/en/landing-pages/
Tuy nhiên, cũng có một vài sàn khác có sao chép giao dịch như: Exness, ForexTime, AdmiralMarkets
Mấy sàn này thì ổn rồi bác, vì mình cũng biết tới một số sàn bác nói như Admiral, Exness, FXTM cũng đã lâu năm rồi. nhưng không hiểu vì sao lại có quá nhiều người đang lại là nạn nhân của những sàn , phải gọi là "'tào lao quá luôn" :censored:

ngocanh34

Trong đầu các bạn luôn nghĩ các bạn không làm thì sẽ có người khác làm. Ủa ai cũng nghĩ vậy rồi đến lúc người thân của các bạn bị lừa đảo trong hoàn cảnh của đó thì các bạn nghĩ sao. Ai cũng nghĩ như các bạn thì ra đường biết tin ai hay phải sống trong các xã hội chỉ có lừa đảo nhau mà sống. Các bạn quá ích kỉ và suy nghĩ thậm tệ.

Bacphi88

Member
Vì hiện tại FVP đa mở rộng hệ thống ở thị trường Châu Á Thái Bình Dương, từ đây đến cuối năm sẽ có rất nhiều các sự kiện và kế hoạch bùng nổ, dự kiến mở thêm các văn phòng đại diện ở Việt Nam, lôi kéo ngày càng nhiều người tham gia hơn dựa trên Quỹ Pamm, Công nghệ lượng tử, cơ chế hoa hồng và đặc biệt là chi mạnh tay vào quảng cáo PR để đánh vào lòng tin của mọi người. Mình nghĩ nên chia sẻ bài viết, lan tỏa kiến thức này để mọi người tránh bị lừa và sập bẫy vào đường dây lừa đảo có tổ chức này !!! Thật sự sẽ rất nguy hiểm đối với những người nhẹ dạ cả tin, tiền bạc họ tích góp làm ra thật sự không dễ dàng. Họ lợi dụng tình hình dịch bệnh này để dụ dỗ mọi người kiếm thu nhập thu động thay vì bỏ tiền ngân hàng,... Mình thật sự rất không muốn người dân Việt Nam mình bị họ lừa gạt như vậy. Mong mọi người hãy cùng nhau chung tay cảnh giác !!!
Mình thì không rõ sự tình lắm, nhưng nếu đúng vậy thì bác thấy tốt thì bác cứ cảnh báo cho anh em biết

FVPscam

@FVPscam Mình thì cũng không rành lắm, nhưng nhìn vào web FVP thì cũng thấy có vài điểm khả nghi. nhưng tại sao nhiều sàn quen quen lắm bác không chọn, tại sao chọn sàn lạ quá vậy bác?
Vì hiện tại FVP đa mở rộng hệ thống ở thị trường Châu Á Thái Bình Dương, từ đây đến cuối năm sẽ có rất nhiều các sự kiện và kế hoạch bùng nổ, dự kiến mở thêm các văn phòng đại diện ở Việt Nam, lôi kéo ngày càng nhiều người tham gia hơn dựa trên Quỹ Pamm, Công nghệ lượng tử, cơ chế hoa hồng và đặc biệt là chi mạnh tay vào quảng cáo PR để đánh vào lòng tin của mọi người. Mình nghĩ nên chia sẻ bài viết, lan tỏa kiến thức này để mọi người tránh bị lừa và sập bẫy vào đường dây lừa đảo có tổ chức này !!! Thật sự sẽ rất nguy hiểm đối với những người nhẹ dạ cả tin, tiền bạc họ tích góp làm ra thật sự không dễ dàng. Họ lợi dụng tình hình dịch bệnh này để dụ dỗ mọi người kiếm thu nhập thu động thay vì bỏ tiền ngân hàng,... Mình thật sự rất không muốn người dân Việt Nam mình bị họ lừa gạt như vậy. Mong mọi người hãy cùng nhau chung tay cảnh giác !!!

FVPscam

Mọi người hãy chuyển trang wed sang Tiếng Anh, hoặc các thứ tiếng khác... Sau đó, chỉ cần gõ FVP Scam lên google sẽ hiện thị hàng loại bài viết liên quan đến FVP lừa đảo và không đáng để tin cậy, mọi người hãy chuyển dịch sang Tiếng Việt để có thể tự mình tìm hiểu rõ hơn. Đừng để chết vì thiếu hiểu biết mọi người ạ!
Nếu bạn đang đắn đo suy nghĩ, nếu bạn muốn đầu tư vào FVP TRADE hãy xem xét 1 số tiêu chí sau đây:

1. GIẤY PHÉP, độ nổi tiếng, quảng bá hình ảnh, mở nhiều trụ sở, chi nhánh...: họ đưa ra rất nhiều bằng chứng khiến bạn tin tưởng nếu bạn không thật sự HIỂU RÕ những giấy phép này là gì? Nếu chỉ cần bỏ ra 1 số tiền nhỏ quảng cáo hình ảnh bản thân thì FVP đã có được niềm tin để bạn đầu tư cho họ, thì theo bạn họ có làm được không?
Bạn chỉ cần nhớ rõ Điều 23 Nghị định 88/2019/NĐ-CP, " Ngân hàng nhà nước Việt Nam khẳng định chưa cấp phép cho bất cứ tổ chức, cá nhân nào kinh doanh hình thức sàn giao dịch vàng, ngoại hối (Forex). Do đó, mọi hình thức tổ chức kinh doanh, giao dịch sàn Forex sẽ được xử lý theo quy định của pháp luật. Nhằm lách luật, nhiều công ty núp bóng sàn giao dịch nước ngoài, lôi kéo cá nhân đầu tư với lãi suất cao để lừa đảo. Bởi vậy, người tham gia "chơi Forex" được xem là tiếp tay cho hoạt động phi pháp."
Như vậy, khi tham gia chơi Forex trái phép tại Việt Nam, người chơi không những phải đối mặt với nguy cơ thua lỗ, không được pháp luật bảo vệ mà còn có thể bị xử phạt hành chính do vi phạm pháp luật.
Những điều luật này so với những giấy tờ, hình ảnh mà FVP TRADE đưa ra cho bạn xem, thì theo bạn điều là thật hơn?

2. Công nghệ lượng tử: nếu thực sự họ tạo ra được con Bot có khả năng đảm bảo 2% đến 10% lợi nhuận 1 tháng thì tại sao các công ty lớn trên Thế Giới không sử dụng? Tại sao không có bất kỳ bài báo nào nói về việc FVP sở hữu công nghệ tiên tiến bậc nhất thế giới đến như vậy? Nếu tra google bạn Hãy để ý Tất cả các trang web, YouTube giới thiệu về Qfinity Labs, Dr. David Moché về F1 quantum computing... Đều là do họ tự mình quảng cáo và nguồn đều do FVP tạo ra, để tự PR cho bạn tin tưởng đầu tư vào 1 công nghệ quá tuyệt vời như vậy (but not exist). Và nếu công nghệ của họ là thật thì đối tượng khách hàng họ nhắm tới phải là các công ty lớn, tham gia các cuộc thi, kêu gọi vốn các nhà đầu tư ít nhất cũng vài ngàn tỷ vì lãi suất ổn định và an toàn đảm bảo như vậy mà? Tại sao không Kêu gọi các Shark đầu tư mà dùng mọi cách để thuyết phục bạn mở tài khoản nhỏ lẻ chỉ với 500$ đến 1000$ ? Còn nếu bạn không có tiền họ sẵn sàng cho bạn vay mượn? Dùng lãi để trả??

3. Cơ chế hoa hồng, 6 nguồn thu nhập...nhìn chung Tất cả đều là phương thức dụ dỗ để bạn tìm thêm khách hàng mới. Thật chất thu nhập của bạn đều là từ nguồn khách hàng mà bạn kiếm được, bạn càng giới thiệu được nhiều người tham gia thì tiền lãi của bạn sẽ càng cao, 1 hình thức của đa cấp tinh vi.

4. Nạp, Rút Tiền.
Vì bạn sẽ dùng tiền lãi của mình để tiếp tục đầu tư nên thật chất là bạn sẽ không thể biết tiền đầu tư của bạn có thể rút được nhanh chóng và dễ dàng như lời họ nói không?
Hãy để ý, họ sẽ khuyến khích bạn nạp tiền bằng ví điện tử hơn là qua ngân hàng hoặc thẻ Visa, Master Card vì phí cao.

Nếu sau khi đọc những bài review này mà bạn vẫn muốn tham gia đầu tư thì hãy chọn gói thấp nhất 500$ và rút tiền sau 1 tháng (chọn gói rủi ro cao lãi 10% tháng, rút tiền trước 90 ngày mất phí 10%) => bạn vẫn sẽ rút được tiền gốc và hãy nạp tiền qua VISA, Master Card các hình thức có sao kê minh bạch, có chứng từ, biên lai chứng minh bạn đã nạp tiền vào tài khoản. Điều này sẽ giúp ích cho bạn trường hợp họ kì kèo không trả, hứa hẹn giải ngân, bạn không thể rút được tiền thì hãy đưa ra những bằng chứng về việc bạn đã nạp tiền và bị lừa đảo, các ngân hàng sẽ giúp bạn thu hồi, VISA và MasterCard cho phép thời gian bồi hoàn là 540 ngày, vì vậy bạn vẫn có cơ hội nhận lại tiền của mình ( nếu bạn đủ may mắn)
Chỉ đầu tư 10% thu nhập của bạn, tiền nhàn rỗi không cần dùng để vì nếu mất thì xem như bạn học được 1 bài học. Đừng mượn tiền hay vay để đầu tư và 1 dự án mà lãi suất 1 năm quá bất thường ( 'cause it's too good to be true) nếu bạn mong chờ vào việc trong 1 đêm sẽ trở nên giàu có!
Nếu bạn có thêm có thông tin về FVP TRADE lừa đảo, hay bạn là nạn nhân hãy để lại bình luận để giúp những người khác không trở thành nạn nhân tiếp theo.

1 Số trang web bạn có thể tham khảo https://www.google.com/amp/s/www.personal-reviews.com/2020/06/fvp-trade-review-fvptrade-com-scam/?amp

https://www.forexbrokerz .com/brokers/fvp-trade-review/

https://theforexreview .com/2020/12/07/fvp-trade-review/

Đính kèm

• Screenshot_20211115-201943_Cc Cc.jpg
    Screenshot_20211115-201943_Cc Cc.jpg
    588 KB · Xem: 94
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

timduongmau

mk mới vào nhóm , viết bài này mong ad duyệt giúp mk .
vào nhóm thây nhiều người bị lừa .rồi ko rút đk tiền , ko biết chọn sàn nào , khó hiểu quá nhỷ , số tiền bỏ ra đâu ít đâu . lựa sàn tốt uy tín đâu khó gì nhỷ , ít nhất có hai trang đánh giá sàn tại việt nam mình rồi , đó là forexitig và itigtrader ,
- tradingview thì nó lù lù ra là sàn fxcm rồi thì ko bàn cãi,
- còn forexitig.com thì được đăng một đống sàn , thik chọn cái nào thì chọn. (mấy trang này thì cấu kết với sàn lừa đảo))
- còn một trang nữa để đánh giá các sàn uy tín là itigtrader.com , cứ thấy sàn bên phải màn hình mà chọn (mấy trang này thì cấu kết với sàn lừa đảo)
- khỏi nói đâu xa trên trang Zinghomnay này bên phải màn hình có nhiều sàn đó, những sàn này như mình biết đều phải được duyệt mới được quảng cáo.

Còn bị lừa ở những sàn lớn thì ko phải do sàn đâu , do bọn ib thôi ,
tiếp theo nữa mất tiền nữa là ko có học , có nhiều trung tâm dậy giao dịch ck fx vàng , 20 25 triệu 1 khoá , ko đi học .đi bỏ tiền cho mấy thằng choi choi chơi hộ , nó chơi có để ý gì đến lãi lỗ của mọi người đâu , nó chỏ để ý là mn nạp vào bao nhiêu tiền , đánh được bao nhiêu lots mà thôi .
ai mất tiền ngu rồi thì xử lý gọn nhẹ , để pl nó đả động đến cái này thì lại nhịn cả lũ .

mk ns hơi nặng mong mn thông cảm , cũng mong mn tìm hiểu kỹ trk khi tham gia vào thị trg này , còn không thì chứng khoán việt mà chơi , còn tiền nhiều thì mua mảnh đất mà để , vài ba năm là cũng hơn lương làm thuê làm mướn rồi .

tonngokhong

Member
Tôi tin chắc rằng 99% người tham gia mô hình này là không hiểu biết gì và nghe leader nói thì ham thôi. Cứ ASIC, FINTRAC, NFA loảng xoảng nghe thật hào sảng. Hà hà .....

Suốt ngày leader lải nhải về quảng cáo trên Nasdaq, tài trợ đội bóng, băng rôn chạy quanh sân.... À há, tôi mà có nhiều tiền, tôi làm được tất. Thả con tép câu con tôm thôi bà con nhé. Cứ tính sơ thế này để hiểu nhé: Ở VN sơ sơ chắc có khoảng 20 IB, mỗi IB ít nhất 63k, như vậy 1400 k, chưa kể tép riu nhỏ li ti vô cùng nhiều. Tiền quảng cáo trên Nasdaq bao nhiêu: Giá thấp nhất là 250 usd/giờ. Vậy là chugns nó c hỉ cần vài nghìn đô, đưa lên quảng cáo xong, quay video tá lả xủng xẻng, thế là lừa được ối bà con!!!!

PAMM FVP Trade đang thông qua các leaders bơm các thông tin lừa mị tới những người hưu trí, những bà nội trợ, những cô hàng thịt, và cả những chuyên viên bất động sản, và kể cả các kỹ sư cử nhân thạc sĩ. "Hệ thống hoa hồng đa cấp IB, DIB, MIB siêu to khổng lồ, một tương lai sán lạn, cổ phiếu IPO giá dưới 1 đô rồi có ngày sẽ tăng thành mấy trăm đô, hãy nhìn gương Facebook, Apple, .... Giàu hay không là ở chỗ này. FPV Trade PAMM cần một lượng data khách hàng lớn để IPO thành công"... Luận điệu chúng nó đấy.
Thu nhập IB mỗi ngày mấy trăm usd... Trời ơi nghe không ham mới lạ.

Tôi cũng phải nói thêm một điều, một số leader cứ thấy nhiều tiền, có lợi là làm thôi. Chính họ cũng không nhận thức được thật giả. Nhưng cũng có người thì vẫn nghi ngờ không hoàn toàn tin tưởng, lôi kéo khách thì vẫn lôi kéo, nhưng của mình thì đầu tư ít ít thôi, vậy mới chết. Chính họ 0 tin tưởng, nhưng khi lôi kéo đầu tư thì thao thao bất tuyệt về những tiền đồ tươi sáng, về một ngày thành tỷ phú không xa. Sống để đức cho chính mình và con cháu đi mấy cha, mấy má. Đi lừa mà nuốt được thì cũng không trôi đâu.

Chỉ mong thật nhiều bà con đọc được chuỗi bài này để tránh xa cái bọn vô lương kia.
(nội dung sao chép lại, do thấy câu chuyện ly kì quá)

tonngokhong

Member
  1. Thứ nhất, MT4 là một thiết bị cuối của 1 hệ thống, nơi hiển thị giá lên và cung cấp các dịch vụ đồ thị. Còn giá cả trên biểu đồ thì do nguồn cung cấp giá nó đẩy vào. Nếu là một nhà đầu tư cá nhân, thì không thể làm giả. Nhưng nếu là một sàn môi giới, thì vẫn có đẩy giá đểu vào theo ý của broker đểu.
  2. Myfxbook chỉ là nơi load dữ liệu từ sàn lên. Nếu các lệnh trong MT4 đã đểu thì dĩ nhiên Myfxbook cũng đểu được.
  3. Bạn nói FVP Trade mới có giao dịch tự động từ 2021, hồ sơ pháp lý các thứ còn thiếu thì cũng dễ hiểu: Cái này nghe mơ hồ quá. Để tôi nói bạn rõ: Theo tuyên bố của công ty, thì FVP trade được thành lập năm 2017. Nhưng trang web chỉ được thành lập vào năm 2020. Một công ty môi giới "phát triển nhanh nhất châu Âu" năm 2018 (theo quảng cáo của FVP Trade), và các bạn hẳn là hiểu rằng các nhà đầu tư giao dịch ngoại hối và hàng hóa thì đều thông qua sàn trên internet, mà từ năm 2017 đến 2019 không có trang web. Không có trang web, thì giao dịch qua đâu vậy bạn? Đến trụ sở ngồi chép lệnh vào giấy và đưa cho các nhân viên môi giới như thời cách đây 20 năm ở Việt Nam vậy à?
  4. Bạn nói trên wikifx các giấy phép hợp lệ đầy đủ.
Thứ nhất, tôi thừa nhận họ có ASIC. Cái này như tôi đã nói ở bài đầu.
Tiếp theo, họ nói họ có giấy phép của BVI, bạn xem ở dưới.
Tên công ty là gì trên giấy phép" PLUS INCENTIVE ASIA LIMITED. Và dưới đó là dòng chữ tàu. Tôi không hiểu một công ty của Anh mà sao phải nhét cái dòng chữ tàu vào đây làm gì thế?

upload_2021-11-13_15-28-52.

Còn giấy phép MSB (Fintrac Canada gì gì đó), thì đây là một trung tâm cung cấp các thông tin tình báo liên quan đến các giao dịch tài chính của các phần tử người Canada khả nghi tham gia chiến đấu cho IS ở Iraq và Syri kiểm soát chống rửa tiền. Nó không phải là một cơ quan giám sát môi giới. Nên việc thành lập một công ty lấy tên là FVP Trade đặt tại Toronto - Canada để xin được giấy phép này cho có vẻ cao siêu là hoàn toàn dễ dàng, và nó 0 hề liên quan đến quỹ PAMM, hay liên quan đến hoạt động môi giới.

TIếp đây, họ nói có NFA của Mỹ (theo công bố trên trang web), thì thực chất là c hỉ đăng ký phổ thông, không phải giám sát môi giới. Nếu các bạn vào WIkifx, và tra FVP Trade, chọn Tiếng Anh (chọn quốc gia là Mỹ) thì sẽ thấy hình ảnh thế này:

upload_2021-11-13_15-44-13.

Trên đây tổng quan về các loại gọi là giấy phép mà các leader FVP Trade luôn vịn vào đó để đi câu mồi.

Có một người trên traderviet này, tuổi còn trẻ mà đã nói rất chí lý khi trao đổi riêng với mình "Em nghĩ anh nên dành năng lượng cho việc khác, ai hữu duyên may mắn sẽ đọc được bài này, còn scam thì vẫn cứ sinh sôi nảy nở, ko có cái này thì cái khác mọc lên, cừu thì vẫn sẽ bị sói ăn thịt".
Rất đồng ý với lời khuyên này. Tuy nhiên, mình vẫn còn rất nhiều bằng chứng, và vẫn sẵn sàng show cho mọi người thấy nếu ai đó tiếp tục thắc mắc. Tuy nhiên, với những bằng chứng nói trên, đã quá đủ để kết luận rằng: FVP Trade đang sử dụng quỹ PAMM để lừa đảo mọi người, mặc dù nó là một sàn có thật, lập ra thật, có giấy phép ASIC thật (Tuy nhiên kéo dài đến ngày nào thì chưa biết), vì nhiều sàn là họ có giấy phép vĩnh viễn, còn cái sàn này thì chỉ được cấp có 1 năm. Việc lấy giấy phép ASIC giống hệt như việc đặt cái miếng phomat trong cái bẫy chuột thôi anh em ạ.

FVP Trade - Lừa đảo - Không nên đầu tư - Không đáng tin cậy. Hãy cẩn trọng.

tonngokhong

Member
Trước hết tôi thừa nhận tôi đã hơi có ý giễu cợt khi nói "ngây thơ", "thông minh lên". Thực sự quá lời. Tôi xin lỗi nếu làm các bạn mếch lòng. Nhưng quả thật, tôi thấy nhiều người đi đầu tư, mà sao 0 tìm hiểu, hoặc tìm hiểu sai thông tin, nắm không chắc chắn, mà vẫn khăng khăng bảo vệ và 0 chịu tin những phân tích xác đáng.

Thứ hai, tôi thừa nhận điều này bạn nói đúng, và nếu FVP trade nó làm thật, thì việc lôi kéo thu hút vốn cũng là điều dễ hiểu. Tuy nhiên, cái mấu chốt là nó có thật hay 0.

Bạn là 1 Trader giỏi, bạn chứng minh là bạn Trade thật thì người khác có thể nhờ bạn Trade rồi hưởng ăn chia Lãi với bạn. Sau đó bạn có lấy vốn người ta hay không mà thôi... Nếu bạn có nhiều người gửi tiền ủy thác cho bạn trade, bạn được lãi lũy kế thì tội gì bạn lấy vốn người ta làm gì đúng ko, trừ khi bạn ko duy trì được hiệu suất mà dán lệnh vào để che mắt nhà đầu tư hoặc bạn Trade "quá tay" bị thua lỗ... Tôi chỉ hiểu đơn giản như vậy thôi .

Bạn inbox giúp tôi ông nào trade được như vậy, tôi xin đi copy theo.
(1 Trader kiếm được 3% /ngày là hoàn toàn có thể và rất nhiều Trader làm được, duy trì liên tục).

Về ý này, tôi cho rằng cuộc đời bạn toàn gặp những người làm bất kỳ việc gì cũng nghĩ lợi cho mình. Bạn 0 nghĩ rằng trên đời này vẫn còn nhiều người sống tử tế?
(một số người sẽ nghĩ bạn cố tình kéo tương tác thu hút mọi người về traderviet và đăng kí qua các sàn tại đây để hưởng hoa hồng...)

Còn các ý còn lại, cuối tuần tôi rảnh, tôi phân tích cho bạn thấy. Quá nhiều điều bất thường. Quá nhiều điều tạo dựng. Hôm nay tôi hơi bận.

Tôi tin bạn là 1 trong các leaders của FVP Trade. Và bạn nên đề nghị công ty đừng giấu equity.Bởi vì nếu thấy equity biến động cũng 0 thể ai copy được lệnh nếu lệnh đã giấu. Và như vậy, coogn ty vẫn yên tâm là 0 bị ai ăn cắp chất xám.

Rongchiendau21

Tôi thấy các thông tin trên không quan trọng bằng việc đánh giá có Trade thật không? Có Lãi thật không ?
Bạn là 1 Trader giỏi, bạn chứng minh là bạn Trade thật thì người khác có thể nhờ bạn Trade rồi hưởng ăn chia Lãi với bạn. Sau đó bạn có lấy vốn người ta hay không mà thôi... Nếu bạn có nhiều người gửi tiền ủy thác cho bạn trade, bạn được lãi lũy kế thì tội gì bạn lấy vốn người ta làm gì đúng ko, trừ khi bạn ko duy trì được hiệu suất mà dán lệnh vào để che mắt nhà đầu tư hoặc bạn Trade "quá tay" bị thua lỗ... Tôi chỉ hiểu đơn giản như vậy thôi (1 Trader kiếm được 3% /ngày là hoàn toàn có thể và rất nhiều Trader làm được, duy trì liên tục).
Vậy niềm tin FVP Trade ở đâu? Tôi thấy các giấy phép uy tín đã được cập nhật trên Wiki FX và hiệu suất giao dịch đã được chứng minh 2 năm liên tiếp trên Myfxbook. Các tổ chức trung gian này được đánh giá là hoàn toàn khách quan và minh bạch. Hơn nữa các mã giao dịch trên MT4 đều là thật, ko thể dán hay copy lệnh... (các sàn ảo dùng BO hay MT mấy thì tôi ko rõ lắm)
FVP Trade mới cung cấp giải pháp giao dịch tự động từ 2021 thì các hồ sơ thủ tục về công ty hay các tiêu chí khác còn thiếu thì cũng là điều dễ hiểu. (Bitcoin mấy năm đầu tiên có ai tin đâu bạn). Vấn đề vẫn là lựa chọn của mỗi người. Kết quả chứng minh tất cả, chưa thể khẳng định chắc chắn FVP trade có lừa đảo hay ko...
Mạo muội chia sẻ vài ý như vậy. Chúng ta đều bình luận mang tính chia sẻ, ko nên tranh luận từng câu chữ. Không có ai hoàn toàn đúng và cũng không có ai hoàn toàn sai cả.
Trân trọng.

tonngokhong

Member
Cảm nghĩ thế nào về tất cả những chứng cớ tôi đã viết ở trên? Đến giờ phút này, bạn tin họ được bao nhiêu phần trăm? Và điều gì làm bạn tin? Trên cơ sở đó tôi sẽ phân tích cho bạn xem.

Còn tìm ra tung tích họ thì tôi không thể xác minh tên thật của họ là gì, làm ở đâu, vì những người mà nhận lời thuê quay video này thì cũng là dạng ất ơ. Tôi chỉ có thể truy lùng xem có thật họ từng làm việc ở những cơ quan mà họ quảng cáo hay không thôi. Nếu các đơn vị này xác nhận là không, thì chứng tỏ là không có thật đúng không? Tuy nhiên, tất cả những gì tôi nói đều đã là chứng cớ vô cùng rõ ràng rồi, sao bạn vẫn muốn tìm kiếm thêm? Bạn đang hy vọng điều gì? Hy vọng là chưa sập ngay đúng không? Để bạn còn còn kịp rút vốn?

Rút ngay đi ,đừng chần chừ. Không biết khi nào quả bom sẽ nổ. Có thể trong ngày mai, có thể 3 tháng nữa, có thể 6 tháng nữa, không ai biết. Nhưng 3 tháng đó, 6 tháng đó, bạn ăn có ngon ngủ có yên không? Bạn có dám đánh đổi sự bình yên của mình để lấy mấy chục phần trăm lãi không?

Quyết định là ở bạn.

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
9,207
Thành viên
697
Thành viên mới nhất
Hoàng Xuyên
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });