Giúp đỡ cách thi quỹ FTMO thành công

Vua thắc mắc

ACE ơi. Ai đó có thể chia sẻ giúp mình kinh nghiệm pass khi thi quỹ tk 50k bên FTMO nha. Về cách quản lý vốn, quy định, mẹo, tuổi tác, bằng cấp ... Mình đang tìm hiểu sang tuần bắt đầu chiến.

Lê Kiến Quốc

game mà dễ thì các quỹ đi đời từ lâu r . đi bằng năng lực đi bác. có như vậy lấy được quỹ về thì mới ổn định được

Lê Kiến Quốc

Theo mình không nên đi lệnh nhỏ quá khi thi. Vì có hạn chế thời gian nên đi lệnh nhỏ quá sẽ phải cần vào nhiều lệnh và phải thắng nhiều nữa. Khi vào nhiều lệnh sẽ không tránh khỏi vào ẩu không tỉnh tảo. Nếu thi nên vào 1 hoặc 2% mỗi lệnh để nhanh chóng vượt qua vòng.
Nhưng một khi giữ được tài khoản Live nên đi khối lượng lệnh nhỏ và taget thấp tiêu chi đặt ra là giữ tk được càng lâu càng tốt. Khi thi cũng nên có tư duy sắc xuất tránh gây loạn tâm lý , thi 10 lần đỗ đc 4 lần là nên cảm thấy may mắn rồi
nếu v1 bạn pass thì chả có lí do gì mà v2 bạn không pass qa được. Chưa kể đến là mức lợi nhuận yêu cầu v2 thấp, thời gian để cho pass là tận 2 tháng. nói chung pass quỹ là cũng khá giỏi rồi. không ai dễ gì pass qua hai vòng. mất live vài lần sẽ làm chúng ta tỉnh ngộ ra thôi.

Tay 5 ngón

vẫn là câu chuyện quản lý vốn bác ơi . đi live đánh lot nhỏ thôi sẽ khó thua hơn thui
túm cái váy là còn non quá. luyện thêm đã. vẫn là cái bẫy tâm lý. cẩn thận có mấy bố khoe quỹ xạo, không có ý nói mấy bác trade quỹ thật đâu.
Xem đi để biết tình trạng tụi nó biến tướng

Ambabe

Member
ACE ơi. Ai đó có thể chia sẻ giúp mình kinh nghiệm pass khi thi quỹ tk 50k bên FTMO nha. Về cách quản lý vốn, quy định, mẹo, tuổi tác, bằng cấp ... Mình đang tìm hiểu sang tuần bắt đầu chiến.
Theo mình không nên đi lệnh nhỏ quá khi thi. Vì có hạn chế thời gian nên đi lệnh nhỏ quá sẽ phải cần vào nhiều lệnh và phải thắng nhiều nữa. Khi vào nhiều lệnh sẽ không tránh khỏi vào ẩu không tỉnh tảo. Nếu thi nên vào 1 hoặc 2% mỗi lệnh để nhanh chóng vượt qua vòng.
Nhưng một khi giữ được tài khoản Live nên đi khối lượng lệnh nhỏ và taget thấp tiêu chi đặt ra là giữ tk được càng lâu càng tốt. Khi thi cũng nên có tư duy sắc xuất tránh gây loạn tâm lý , thi 10 lần đỗ đc 4 lần là nên cảm thấy may mắn rồi

dexing talu

thi ko đậu nên xem xét lại bản thân mình. Có nhiều người đỗ còn chả cầm được bao lâu, đằng này trượt ngay mấy vòng đầu mà còn định nhờ hỗ trợ thi hộ thì sớm gì cũng bay thôi. Ở thị trường này thì tốt nhất tự rèn tự hoàn thiện rồi mới sống được. Người trade được ngta tự trade tự hưởng thụ rồi, chả ai rảnh mà bắn tín hiệu với thi hộ đâu. Dựa vào mấy trò thi hộ này ko những ko sống dc mà còn ảnh hưởng mấy ae trade quỹ VN. Tự lực cánh sinh mới tồn tại được với Quỹ. ngồi đó mong chờ ng khác làm hộ mình
mỗi người 1 ý kiến riêng khác nhau, mà cái nghề trader này nó như loài sói cô độc.

Quang Oải

Giả như có cách lách được qua đi, như vào lệnh theo cách có dùng thủ thuật (đen tối) là out. Khi cầm tk real rồi bạn đánh thế nào để lãi, cho dù là lãi bé thôi.
vẫn là câu chuyện quản lý vốn bác ơi . đi live đánh lot nhỏ thôi sẽ khó thua hơn thui

Đại ưng

Giả như có cách lách được qua đi, như vào lệnh theo cách có dùng thủ thuật (đen tối) là out. Khi cầm tk real rồi bạn đánh thế nào để lãi, cho dù là lãi bé thôi.

Hải Đẹp Zai

nói chung đã thi quỹ là khó. và nắm quỹ rồi thì nắm được bao lâu thôi . còn không tốn tiền thi lại như hồi còn ở đại học vậy thì làm gì có mẹo nào ở đây
mình chọn MFF, bữa qua đặt SL ngon nghẻ đi ngủ , xác định là nó có GAP thì thôi mất 1 R . ko sao cả. Sáng tỉnh dậy nó Gap thật, nhưng nó ko lấy 1 R của mình, mà nó lấy hẳn 2R luôn 😇 , lại thêm 1 kinh nghiệm sương máu

tutu55

mình ko hiểu tại sao anh em ko tự giao dịch luôn cho rồi, mắc gì phải thi cho nó gò bó vào chi vậy?
mình nghĩ, trade quỹ ko dành cho newbie khoảng chừng 1 năm. Tốt nhất nên tự trade bằng tk cá nhân và cứng tay sau đó mới chơi quỹ dc. Vì giờ nhảy vào sớm chỉ cúng tiền thôi. Chưa kể ko phải full time trade. Phải hiểu và vận dụng được các kĩ thuật cơ bản, từ PA, các indicator ... và có profit đều tay. Khi đó oánh quỹ mới có lợi thế.

Hoangho

mình ko hiểu tại sao anh em ko tự giao dịch luôn cho rồi, mắc gì phải thi cho nó gò bó vào chi vậy?

Cường Toro

nói chung đã thi quỹ là khó. và nắm quỹ rồi thì nắm được bao lâu thôi . còn không tốn tiền thi lại như hồi còn ở đại học vậy thì làm gì có mẹo nào ở đây

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,283
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });