IB Forex chia sẻ nghề nghiệp cuối tuần

Jenny Phương

CUỐI TUẦN TRẢI LÒNG MỘT CHÚT VỀ NGHỀ NGHIỆP !
Giới thiệu một chút: Mình, xuất thân ban đầu cũng chỉ là một người học trái ngành, chỉ vì "trót yêu" mà "đâm đầu" vào tài chính từ đó đến bây giờ. Dĩ nhiên cũng phải đi qua con đường mà nhiều người bắt buộc ít nhất một lần nếm trải, đoạn đường từ thăng hoa đến bị úp sọt bao lần thật không dễ chịu chút nào.
Nhân buổi sáng cuối tuần thong thả, được nhâm nhi món cà phê yêu thích và trao đổi cùng các đối tác tuyệt vời, mình chợt có chút suy ngẫm về công việc hiện tại - việc mà ai hiểu thì tốt, không hiểu thì xem nhẹ.
IB Forex chia sẻ nghề nghiệp cuối tuần

MÔI GIỚI - NGƯỜI CHO ĐI NIỀM TIN - HY VỌNG​

Khi bạn vô tư tư vấn cho khách hàng vì lợi ích cá nhân, mà thiếu cơ sở, nếu lãi thì ko phải bàn. Nhưng nếu lỗ thì bạn có thể chỉ mất chút doanh số, rồi đổ thừa 1 chút cho thị trường khó khăn, đổ thừa bất kỳ lý do nào có thể nghĩ ra.
Khách hàng họ lỗ là tiền xương máu, mà không chỉ mình họ gánh chịu, mà có khi là hạnh phúc của 1 gia đình. Đầu tư thất bại, gia đình lục đục cãi vả, ảnh hưởng của hạnh phúc 1 gia đình.
Rồi sau đó nghĩ không có khách này thì có khách khác?
Khách này lỗ và bỏ đi thì bạn lại đi kiếm, đi sale khách mới là xong?
Gánh nặng của trách nhiệm của người tư vấn là lợi ích và hạnh phúc của khách hàng, của nhiều gia đình. Làm sao có thể tư vấn dễ dàng, hô mua bắt đáy nhẹ nhàng đến thế mà không cảm thấy áp lực chút nào.
Mình biết có nhiều Anh Chị là những môi giới chuẩn chỉnh, nhưng vì 1 số ít mà cũng bị xem nhẹ theo thì cũng hơi buồn thiệt.
Đội ngũ của mình, chưa bao giờ vẽ một bức tranh mộng mị màu hồng về thị trường, có sao thì nói thế, cũng có người thích hoặc không, nhưng biết sao được, sự thật luôn thô như vậy mà.

Promise less - Delivery more !
🥳 Cuối tuần chúc cả nhà sức khỏe, đánh đấm nhẹ tay, cash out và tận hưởng trọn vẹn hạnh phúc bên gia đình nhân ngày Vu Lan nhé ạ ! 🥳

ghetluadao

Biết là ai đi làm cũng muốn kiếm được nhiều tiền nhưng nếu để tiền làm mục tiêu hàng đầu thì bạn sẽ lông bông cả đời và rất dễ bị cám dỗ hay lạc lối, nhất là ở lĩnh vực này...
Bạn đi làm là bạn đang trao đổi giá trị, cũng là 1 dạng mua bán đó. Nên hãy chủ động chọn cho mình người sếp, người boss phù hợp, là người có tầm nhìn, có tư duy theo kịp thời đại, quan trọng là có nguyên tắc làm người và đặt sự an toàn của nhân viên và khách hàng lên hàng đầu...

dongtu

Member
Hôm có thằng rủ m làm hệ thống sàn này gửi cho pass view tk 5k ngày lãi tầm 25-38$ chia 5/5 tự động rút về ví của quỹ và nhà đầu tư sau 23h. mình nói là k cần gửi mình k cần tham khảo nếu 10-15% tháng thì mình dư khả năng nó bảo là m ngu tội gì phải tự trade cho khổ làm hệ thống ăn lâu dài k xướng à.
Đúng là tư duy của bọn ko làm mà đòi có ăn. M cho xem lợi nhuận của m nó lại muốn xin passview rồi xin chia sẻ kinh nghiệm ,hài vãi chắc muốn sin passview để đi lùa gà tiếp

Hangnhat

mình cũng là một IB nhưng mình ko lôi kéo hay vẽ ra một con đường tươi sáng cho khách hàng. mặc dù chắc khách ko nhiều nhưng đồng tiền mình có được mình thấy thoải mái.
còn mấy ông chuyên đi dụ dỗ người khác "tôi đã giúp hàng nghìn người có được cuộc sống thu nhập ổn định với khoá học của tôi" . Ôí giời . ói luôn , khắm không tả nổi

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,306
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });