Kinh nghiệm giao dịch Binance Futures

Với Binance Futures chốt xong là xong lãi ít còn hơn lỗ... Đừng tiếc chốt non quá vì có lời là được,nguyên tắc bảo toàn vốn là quan trọng nhất. Còn tiền còn thị trường ko bao giờ lo ko có cơ hội
  • Kiêng kị all in. Trước khi vào lệnh là phải có kế hoạch điểm vào, điểm ra và kế hoạch dca sửa sai hoặc cắt lỗ khi cần thiết...
  • Tránh ngắm nến theo phút để bị cuốn theo đường giá.
  • Mọi lệnh nên cài stoploss để giữ lại cái nịt.
  • Khi 1 lệnh lớn đã sai mất tài sản nên dừng lại ít nhất 24h ko tham gia, Vì sau khi thua lỗ 1 lệnh dễ bị tâm lý con bạc đuổi theo để gỡ gạc hoặc nâng đòn bẩy cao hơn để gỡ... Dễ bị bay nốt cái nịt.
  • Biết đủ. Mỗi ngày hoặc mỗi toàn kế hoạch đầu tư cụ thể đủ có thể dừng lại tránh ham lệnh mà bay hết thành quả.
  • Nên rút tiền thưởng xuyên khi có lãi. Có kế hoạch và thói quen rút lãi đều đặn vì mình biết nhiều bạn x 3 x4 vẫn ham ko rút thậm chí nạp thêm với tâm lý vốn to ăn to... Cuối cùng mất sạch
  • Tâm lý giao dịch phải tốt, để đạt được điều này tiền đầu tư phải là tiền nhàn rỗi và xác định có thể mất bất cứ lúc nào (chứ ko phải là mấy a chị xui đi vay mượn cắm nhà cửa nhé. Lúc đó tâm lý bạn sẽ cực ăn thua với maket... Kết quả sao là các bạn tự rõ :eek:
  • Cuối cùng, mình ko dạy ai và ko bắn tín hiệu cho ai bởi mình đã dạy 1 số người ban đầu họ lãi sau ham hố bay sạch... 10 người y chang cả 10... Đó là lý do mình stop lại và khuyên nên rời bỏ thị trường vì với tâm lý ko tốt, hoặc thua do hold sang Future gỡ gạc thì cũng bay do ko đủ tỉnh táo.
Nên biết sợ. Lòng tham và sợ hãi luôn tồn tại sau mỗi lệnh, bao giờ biết sợ và ăn non là đã mừng lắm rồi.
Sau cùng. Nếu bạn ko biết futu là tốt nhất, nếu có thì nên dùng đòn bẩy nhỏ với vốn nhỏ. Phần lãi các bạn chơi ẩu sao cũng đc nhưng vốn thì cần rút khi có thể. Lãi ít cũng đc còn hơn lỗ, nuốt nước dãi cũng được còn hơn nuốt nước mắt.

5 năm tham gia thị trường mình chứng kiến ngàn câu chuyện đau thương khác nhau, bản thân cũng đủ máu và nước mắt, không phải tự nhiên mà bám trụ đc thị trường như ngày hôm nay.

Các bạn đã ib m kêu cháy các kiểu với xin tín hiệu lệnh mình chỉ muốn nhắn nhủ rằng các bạn nên tham khảo lại bài 27 ngày win liên tục của mình trong tháng 5 và bài chia vốn + chọn đồng chơi tránh all coin. Nên tự học tự trải nghiệm số vốn nhỏ để thử, ko hợp nên tự out khỏi nó. 1 khi chỉ chờ tín hiệu từ người khác các bạn sẽ không thể tự bơi đc và không có tinh thần tự trách, cũng chẳng thể bơi xa với maket đc.

Mình sẽ ko show lệnh hàng ngày nữa tránh các bạn newber nghĩ Binance Futures dễ ăn. Rảnh mình sẽ viết lại hồi ức các lệnh cháy từ thủa mới chơi của mình...
Đây là tk mới vốn 29k tháng 7 m lập lại để ăn ref tk cũ vì phí sàn mỗi tháng m mất cỡ 5 10k gì á. . Mình luôn tuân thủ chia vốn mục tiêu mỗi ngày lời 1 2k. Có 1 hôm lỡ đu lệnh đẹp khớp hết các entry full vốn ăn dài đc 26k. Cơ bản tháng này tạm ổn rồi. Rút ra thôi.
(phía trên là chia sẻ lại từ một người bạn khác chứ không pải của tui)
Kinh nghiệm của bạn giao dịch Binance Futures
Kinh nghiệm giao dịch Binance Futures

tonngokhong

Member
rất tuyệt cám ơn tác giả chia sẻ kinh nghiệm của mình khi giao dịch Crypto, chia sẻ là quý rồi, còn lại là phần ae tự quyết định

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,306
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });