Làm IB là gì? Chia sẻ kinh nghiệm làm IB cho sàn Forex

IB- Introducing Broker: hiểu đơn giản là bạn là người hợp tác với một công ty nào đó sau đó bạn giới thiệu thông tin hoặc các dịch vụ hay sản phẩm của công ty đến một người khách hàng khác.
Như vây, làm IB cho sàn forex có nghĩa là bạn sẽ phải giới thiệu cho khách hàng tiếp cận với sàn giao dịch forex đó bằng cách tư vấn công cụ giao dịch, chính sách nạp rút tiền, các thắc mắc phát sinh trong quá trình giao dịch, hướng dẫn mở tài khoản giao dịch của công ty đó ... ngoài ra, bạn cũng cần có kiến thức căn bản về tài chính sẽ tốt hơn cho việc giới thiệu khách hàng.

Chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình làm công việc tư vấn IB cho sàn forex:
Hồi mới nhận làm thêm mảng marketing cho cty thì chứng khoán, mình lâu lâu cũng hay giỡn chọc là mình đang làm công ích... Vì là ko có lấy xiền á mọi người...
Mình làm với tâm thế là trải nghiệm và cống hiến vì mục tiêu xa xôi mà mình hướng đến hơn...
Qua quá trình làm việc mình nhận ra, mình được nhiều hơn mất nha...
Cái mà mình thấy rõ nhất là các khách hàng tự động kéo đến nhiều hơn.
Nếu như mấy năm trước thì mình và nhân viên phải đi spam và thuyết phục khách hàng hay đối tác làm việc/ hợp tác với bên mình.
Gặp khách hàng dễ thương từ chối lịch sự thì ko nói, nhiều khi gặp mấy người ăn nói xúc phạm thì nv mình cũng bị ảnh hưởng tâm lí, có người chịu ko được nên chọn cách nghỉ việc ... Tội ha mọi người... 😂
Ai đời đi làm chia sẻ sản phẩm, dịch vụ mà bị chửi vuốt mặt ko kịp lun á ...
Mình mà làm việc đối tác nào mà nói chuyện có xu hướng ko tôn trọng nhân viên mình là mình dừng hợp tác ngay... :p
Cưng nhân viên lắm luôn vì mí bạn theo mình cũng cực lắm ...
Nên mình lun nghĩ cách để giảm áp lực cv cho các bạn, cũng là hướng đi lâu dài của team mình...
Thì bước đầu tiên mình nghĩ đến là tìm được những khách hàng và đối tác cùng tần số, có sự tôn trọng và sẵn sàng trở nên chuyên nghiệp trong công việc.
Để như vậy thì bản thân mình phải có được sự công nhận nhất định. Kinh điển nhất là mấy bạn IB mới sau thời gian được bên mình đào tạo đã có mức thu nhập khá hơn...
Các nhà đầu tư cũng có nơi gửi gắm an toàn hơn, ổn định hơn về thu nhập thụ động...
Các sàn cũng ko phải vất vả đi kiếm khách hàng.
IB tầm cỡ thì ko phải nặng chi phí quảng cáo hay thuê nhân viên sales đẩy khắp thị trường quốc tế nữa.
Làm công ích đúng chỗ, đúng việc thì cũng đâu có xấu hay có hại cho ai mà còn rất nhiều lợi nữa đó. :)

Điêp viên 000

1 điều tất yếu đó là khi giao dịch thì nhà đầu tư sẽ phải trả 1 khoản phí cho sàn giao dịch và sàn giao dịch sẽ trích lại 1 phần cho Môi giới IB. Để có dòng thu nhập đều đặn thì IB phải có kế hoạch giao dịch và phương án quản trị rủi ro cho NĐT cũng như giúp nhà đầu tư có lợi nhuận. Từ đó NĐT mới ở lại đồng hành, hợp tác phát triển đôi bên cùng có lợi.
Vậy NĐT thay vì hỏi Buy hay Sell, mã này hay mã kia thì hãy chia sẻ vs IB của mình về mức lợi nhuận kỳ vọng (khẩu vị đầu tư), hỏi về kế hoạch giao dịch và cách quản trị rủi ro để IB có thể tư vấn. Còn IB hãy cứ làm tốt việc tư vấn vì khi đối tác đã thấy phù hợp và khả thi thì họ sẽ với bạn.

Hungyen

IB giờ đa số lùa gà là nhiều. sale cũng vậy . cái gì làm về liên quan đến đầu tư tài chính mà chúng nó up hình tự sướng, chụp cảnh đẹp hưởng thụ, ăn uống ... nhìn nhìn nó ngáo trông chả bố con đứa nào. forex là đầu tư khác ăn uống khác đan xen vào nhìn ngứa cả mắt à

Neymar

tốt nhất nên né mấy bọn ăn mặc sang chảnh triết lý và hành động của chúng có biểu hiện lùa gà

Ngọc hương

Có người bảo rằng để chọn ra hình tượng người giới thiệu giỏi nhất thì hãy giới thiệu như một bác sĩ
Vì 2 lý do sau:
1. Bác sĩ luôn được khẳng định với hình ảnh là một chuyên gia: Hãy xây dựng hình ảnh chuyên gia
2. Bác sĩ sẽ luôn đo, kiểm tra, hỏi, xét nghiệm cho từng đến khi xác định được bệnh, xác định được vấn đề thì bác sĩ mới kê đơn. Và trong người giới thiệu cũng vậy, đừng bước vào nói thao thao bất tuyệt, hãy đặt câu hỏi, hãy tìm ra nhu cầu, vấn đề thực sự. Lúc đó để tư vấn

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
9,497
Thành viên
698
Thành viên mới nhất
Hsuajana
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });