Làm nghề trader đầu tư tiền ảo có gì đáng xấu hổ chứ?

quangthuong

Trong thị trường CRYPTO này điều đáng buồn nhất bao lâu nay của tôi là chúng ta chẳng dám công khai đấu tranh vì tài sản của bạn vì sao ...?
(theo quan điểm cá nhân)
1/ Các bạn sợ người khác nói mình ngu khi đi nghe lời kẻ khác đầu tư tiền ảo bậy bạ : vâng nếu bạn còn tư duy này thì đến tài sản của mình mà còn không phân biệt được đâu là tiền ảo đâu là tiền điện tử được mã hóa. Hãy bám sát thị trường , học tập kiến thức của nhiều người đi trước nhé....hi
2/ Các bạn sợ thất bại , các bạn sợ mất lòng , các bạn sợ người khác chê cười : hi đây cũng là những điều tất nhiên của mỗi người tôi cũng vậy, sợ chứ sao không , NHƯNG tôi so sánh về những lĩnh vực đầu tư khác tôi thấy . Ơ thế kinh doanh BDS không bị lừa à , ơ kinh doanh buôn bán làm ăn ko bị lừa à , ơ thế đầu tư chứng khoáng sẻ thắng chắc 100% à ....hihi
Nhìn xem thời gian vừa qua những kẻ cười bạn chúng nó làm ăn xem có khá hơn ko , tụi nó vừa mất tiền vừa mất sức khỏe ....hihi
3/ Các bạn thiếu kiến thức , lười học , thích đầu tư bằng cách người khác chỉ: các bạn đã đọc về bài viết giải mã sự ngu dốt mà mình đã chia sẻ thì sẻ hiểu, tôi cũng như mọi người ko bằng cấp, ko học lực giỏi .... nhưng tôi đam mê công việc CRYPTO này , tôi xem nó là nghề kiếm tiền chính của mình , hãy nhớ trăm hay ko bằng tay quen nhé , hãy viết lại những gì mình đã học và thực tập thường xuyên.
4/ Bạn không đủ tự tin khi chia sẻ tài sản CRYPTO của mình : đừng sợ tôi viết bài thì các bạn cứ chia sẻ ra, có gì cứ đổi thừa tôi ko sao đâu , tôi nhận hết chỉ cần các bạn dám đấu tranh vì tài sản của các bạn thôi.
Riêng tôi thì thấy rất tự hào khi đầu tư vào thị trường CRYPTO này vì tôi đi chung đường với những người nỗi tiếng như tổng thống , tỷ phú số 1 thế giới , quỹ đầu tư lớn như visa , fb , các ngân hàng trung ương....hi
Làm nghề trader giao dịch Crypto có gì đáng xấu hổ chứ?

Nói chung rất nhiều lý do để sợ nhưng bạn thắng hay thua , thành hay bại , được hay mất thì cũng chẳng liên quan đến bố con thằng nào nên tài sản của bạn thì bạn phải hiểu , biết , rỏ ... để đấu tranh vì chính bạn ....ahihi
Câu kết : mình hay viết sai chính tả nên ae đọc đừng chê cười bắt bẻ mình nhé ...thank

Vẫn là newbie

Trade ra tiền đều đặn thì cứ mạnh nói làm nghề trader, còn ông đang lỗ sml thì im lặng mà làm đừng nói ra cho đỡ áp lực nhé

dongtu

Member
đầu tư tiền điện tử đối với chính tôi cũng không có ham . nhưng mà tôi cũng đầu tư một ít vốn (vốn bỏ vào đây của tôi nó bé và không ảnh hưởng gì nếu tôi thua lỗ) . còn lại tôi chỉ chờ may mắn.
đầu tư cái gì có biết ko cứ toàn tất tay nó chả khác gì mấy ông có máu cờ bạc.
tiền ai nấy tiêu, hồn ai nấy giữ. trên đời này chả có ai phải có trách nhiệm với mình cả, tất cả là tùy duyên

Mì gõ đây

đầu tư tiền điện tử đối với chính tôi cũng không có ham . nhưng mà tôi cũng đầu tư một ít vốn (vốn bỏ vào đây của tôi nó bé và không ảnh hưởng gì nếu tôi thua lỗ) . còn lại tôi chỉ chờ may mắn.
đầu tư cái gì có biết ko cứ toàn tất tay nó chả khác gì mấy ông có máu cờ bạc.

Hienthuc

Các kênh đầu tư tiền ảo hiện nay, đa số bị nhiều người không thích. vì nó hành động mờ ám.
kẻ xấu lại càng thích dùng mấy kênh đầu tư dạng như này 😅 để đi lừa người khác, ko có ý nói xấu mấy anh em đầu tư tiền điện tử chân chính đâu nhé

cùi bắp

Mượn ảnh của Idol giới chẻ.
LỜI KHUYÊN ĐẦU TƯ !
bất kỳ thị trường nào , hay trong lĩnh vực nào ...
Nhất là thị trường tài chính nhiều bịp bợm này...lời khuyên m muốn chia sẻ tới mọi người ....
Tin tưởng chính bản thân mình , có trách nhiệm với quyết định của mình ... đừng vì ngta nổi tiếng , ngta có tiền , ngta là idol ... vân vân.. mâymây...mà tin ngta ... nhất là mấy ngày gần đây rộ lên vụ shill kèo dựa trên sự nổi tiếng để cá kiếm...
+ít nhất mn cũng nên cần có một ít kiến thức căn bản ... lên google hay ytb... học ko thiếu.
+ có chính kiến riêng nhận định riêng của mình...
+ đầu tư ko phải đánh bạc mà hở tý đòi all - in...
+ biết quản lý vốn - biết chọn điểm mà DCA ...
+ khi nghe ai phím cho mã nào , hay coin nào, dự án nào... thì chịu khó tìm hiểu thêm , tìm hiểu kỹ trước khi quyết định xuống tiền theo ...
+ .... còn tiếp ...
Khi nào còn thì chưa biết

tôn thất

Đọc nội dung cũng hơi khó hiểu, nhưng mà m cũng hiểu ý chung là bạn đang muốn nói gì. mình thấy mỗi người mỗi nghề, nghề không có gì là xấu, chỉ trừ do chính con người làm cho nó xấu.
Việc chê bai là của xã hội ;)

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
4,615
Thành viên
577
Thành viên mới nhất
Nguyễn Đình Dũng