Lừa đảo tuyển CTV để mua bán qua Shoppe

nhuhuyen88

Mình xin vào vấn đề luôn
Gần đây có một nhóm ổ lừa đảo theo tuyển nhân viên cộng tác viên tương tác trên App bán hàng như Shoppe.
Tụi nó đăng tuyển vs mức lương hấp dẫn và chia hoa hồng, cv giới thiệu đơn giản, nói chung là nhìn vào làm là dễ ăn , ngày kiếm 2-3 xị một ngày.
Tụi nó sẽ bảo mình nạp tiền lên hệ thống rồi đặt đơn bên shop r, (kiểu tạo đơn cho mấy shop mới mở trên shoppe để có lượng tương tác để bán hàng) đặt đơn rồi chụp bill gửi lại tụi nó, r tụi nó hoàn tiền về tk mình.
Và tụi nó sẽ cho mình ăn trong 1 tuần. Rồi sau đó nó sẽ gửi cho các bạn những cái đơn với số tiền cao lên tới tiền triệu một đơn, và thế là bắt buộc bạn phải nạp thêm tiền lên hệ thống.
Rồi tới cuối cùng là nó thấy bạn nạp nhiều rồi nó sẽ chơi trò gửi bạn một cái đơn số tiền lớn, rồi bắt buộc bạn phải nạp thêm tiền để hoàn thành cái đơn đó nếu không bạn sẽ bị mất tk :)))) :sneaky:
Thế là nhiều người nghe v sẽ nạp tiền tiếp thế là tụi nó cũng cao bay biến mất luôn :)))) ôm tiền luôn.
Chị mình là nạn nhân, hên là mình biết mình đã cản kịp ko cho nạp tiếp , :) :sneaky:
Tụi lừa đảo giờ toàn ở bên HN lừa mấy chị em , sv, học sinh trong HCM , và nói địa chỉ cty, mã số thuế như đúng r các kiểu như chuyên nghiệp lắm,
Vậy nên nếu ai mà thấy mấy kiểu tuyển CTV, rồi tuyển nv tư vấn các kiểu, mức lương hấp dẫn, thì nên sáng suốt hơn, tụi nó có nói địa chỉ, mã số thuế thì cũng đừng tin nốt, nó mạo hết được luôn.
Giờ có xin việc hay gì tốt nhất tới tận nơi và tìm hiểu kĩ. Chứ đừng tin mấy cái đăng tuyển CTV hay là nv tư vấn lương hoa hồng này nọ kiểu này, giờ nó mạo danh tạo page mua like tương tác dựng lên như thật vậy :))) o_O
Toàn lừa đảo bịp bợp hết các bạn ạ

Đính kèm

170.4 KB · Xem: 68
    238.4 KB · Xem: 73
    299.9 KB · Xem: 78
    286.6 KB · Xem: 68

phihung77

Thời buổi này có làm thì mới có ăn, không làm mà đòi có ăn thì chỉ có ăn bùi nhùi, ăn mứt . Không có đồng tiền nào là dễ kiếm cả, nên thấy chỗ nào mà đăng việc nhẹ lương cao thì block luôn cho đẹp. Tự làm tự kiếm ăn may ra sau này thành công thì nhẹ nhàng làm chủ tiền vô đều đều. Bà kon ai đang có dự định tự kinh doanh hay mở rộng mô hình kinh doanh thì hú em, bên em cung cấp giải pháp bán hàng chuyên nghiệp luôn. Mấy bạn lừa đảo mà muốn cải tà quy chánh thì mình cũng nhận cung cấp bí kíp trở thành người lương thiện lun nha.

PhạmHân

giờ nhiều trò lừa đảo lắm, giả danh Trung tâm y tế, rồi chuyển sang đường dây nóng của công an quát nạt nọ kia, hôm nọ có anh bạn bị vậy mình ngồi cạnh nghe được thế là lấy máy anh ý nghe điện thoại và đong đưa chán với anh ca mạng khai nọ kia, rồi anh yêu cầu đến làm việc và nộp tiền bảo lãnh, một lát mình cười và chửi anh như c**, anh ý giận và cúp máy, buồn ghê.

ramkha1910

Bổ sung thêm:
CẢNH BÁO LỪA ĐẢO -NÊN NÉ XA NÓ RA- KẺO MẤT TIỀN
👉Thời gian gần đây xuất hiện nhiều thủ đoạn lừa đảo tinh vi. Chúng nó chủ yếu đánh vào LÒNG THAM của mọi người.
👉Mọi người cần phải sáng suốt, hãy dùng NÃO mà suy nghĩ cho kỹ, kẻo "Tiền Mất Tật Mang".
👉Nên nhớ công việc ngon - lương cao thì dòng họ 3 đời nhà nó làm hết rồi không tới lượt mình đâu, ở đó mà mơ tưởng.
👉Những công việc nào mà KHÔNG CỌC trước thì hãy nhận làm nhé. (NHỚ CHO KỸ).
NHỮNG CÔNG VIỆC LỪA ĐẢOĐỌC CHO KỸ RỒI TRÁNH
  1. Cần Có Thẻ ATM Để Nó Hướng Dẫn Nhận Tiền.
  2. Dán Tem Son.
  3. Nhập Mã, Nhập Mail Trên Điện Thoại.
  4. Làm Cộng Tác Viên Online.
  5. Lắp Ráp Bút Bi.
  6. Cắt Chỉ, Cắt Mác.
  7. Xem Video Kiếm Tiền.
  8. Chơi Vui Trúng Thưởng.
  9. Làm Tranh Đính Đá
  10. Làm Mi Giả Tại Nhà.
  11. Làm Nhân Viên Karaoke Lương Khủng.
  12. Tham gia sàn giao dịch Ugreenfx .
  13. Cung Cấp Số Chơi Lô Đề.
  14. Làm Cho Shoppe, Lazada Tại Nhà Lương Cao.
Hoặc Những Việc Nó Kêu Mua Này Mua Kia....Thì tránh xa ra đừng dại mà nghe theo lời nó bảo nhé... VÌ CHÚNG NÓ ĐANG LỪA ĐẢO BẠN ĐẤY.
Chia sẻ cho nhiều người được biết luôn nè

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,342
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });