Muốn hỏi Tiền điện tử thì mua bán như thế nào?

Vua chùm xò

Chào ACE, mình là newbie nên nếu hỏi ngây ngô xin ACE thông cảm
1. Nếu muốn bán 1 coin nào đó. Mình nên bán trực tiếp trong ví slot hay chuyển đổi qua USDT qua công vụ convert binance ?
2. Mình có tầm 500$, chỉ có mục tiêu lướt sóng ăn ít no dai, ko dám chơi Futu. Vậy mình nên lướt sóng coin đang up hay coin đang down.
3. Coin nào đầu tư lướt sóng an toàn ạ
😀 😛 Cảm ơn các cô dì, chú, bác, lão rất rất nhiều

hungmn

Member
Mình xin trả lời câu hỏi của bạn:

1. Nếu muốn bán 1 coin nào đó. Mình nên bán trực tiếp trong ví slot hay chuyển đổi qua USDT qua công vụ convert binance ?
Bạn nên bán trực tiếp trong giao dịch spot vì khi bán trong giao dịch spot bạn hoàn toàn có thể đặt giá theo mong muốn với lệnh limit, hoặc khớp lệnh luôn với lệnh market việc này sẽ chủ động hơn so với dùng binance convert.

2. Mình có tầm 500$, chỉ có mục tiêu lướt sóng ăn ít no dai, ko dám chơi Futu. Vậy mình nên lướt sóng coin đang up hay coin đang down.
Theo mình bạn nên tìm hiểu 1 đồng coin bạn yêu thích và tâm huyết để hold lâu dài, để đảm bảo vừa có coin hold đúng ý mình vừa có thể lướt sóng các coin khác thì bạn nên chia tỷ lệ 50% để hold 50% lướt song hoặc 70:30, 80:20 bởi vì theo ý kiến cá nhân của mình thì việc lướt sóng cần tính toán rất kỹ các nhà đầu tư mới thường có tâm lý nếu trade lướt sóng spot cùng lắm đu thì hold đây là một tư duy sai lầm, nếu bạn đang lướt được 3 4 vòng ăn nhưng không may nó sập bất thình lình âm 20% 30% thậm chí 50% tâm lý nhà đầu tư sẽ hold rất dai vì đây là spot, mộy số trường hợp đồng coin đó sẽ không lên lại nữa hoặc rất lâu mới hồi lại việc này rõ ràng khiến chúng ta phải hold 1 đồng coin không hề mong muốn cho nên mình khuyên bạn nên chia ra để chơi và tìm hiểu kỹ lưỡng trước khi tham gia trade.

3. Coin nào đầu tư lướt sóng an toàn ạ
Với quan sát của mình thì hiện tại đồng coin mình thấy rằng lướt song an toàn nhất thời điểm hiện tại thì BNB là một lựa chọn không tồi. So với các đồng Altcoin khác như SOL AVAX NEAR thì các đồng này đã chia 3 4 lần từ đỉnh còn BNB sau khi điều chỉnh về vùng 214-218$(đáy dẫn đến đỉnh cao nhất trong một xu hướng) thì đồng BNB đã bật tăng lại sileway trong vùng từ 280-330$ vậy so với đỉnh gần nhất của BNB là 420$ đồng coin này chỉ giảm khoảng 28-30% so với giá hiện tại(khoảng 298-300$) với việc bitcoin đang đi ngang với biên độ khá hẹp từ 28k đến 32k7 thì BNB là một lựa chọn không tồi để trade lướt sóng. Mọi phân tích mình đưa ra chỉ là thông tin tham khảo cũng như ý kiến cá nhân từ góc nhìn của mình tất cả quyết định đầu tư nằm trong tay của mọi người.

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
9,207
Thành viên
697
Thành viên mới nhất
Hoàng Xuyên
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });