Camranh

Muốn hỏi mọi người về style trade của mình. Là dân day trader trên khung D1, có hệ thống giao dịch có lợi nhuận ổn định.
Mình đang có ý định muốn chọn một quỹ để thi nhưng hầu hết các quỹ đều cho thời gian thử thách quá ngắn, hệ thống giao dịch của mình thường giữ lệnh trung bình từ 1-2 tháng.
Theo mình tìm hiểu, The5ers có chương trình thử thách 1 năm, tuy nhiên quỹ này lại cấm hedging và cấm mở nhiều vị thế trong cùng 1 cặp tiền tệ cho nên hệ thống của mình không phù hợp với nó.
Vì thế, ai đó biết thì cho mình hỏi có quỹ nào phù hợp với những tiêu chí sau không ?
- Thời gian thử thách phải dài 6 tháng - 1 năm.
- Cho phép Hedging và mở nhiều vị thế trên cùng 1 cặp tiền tệ.
Cám ơn các bạn trader việt

Đỗ Vân My

chỉ trade khi có confirm action trên week đây, và vẫn thi qua bt nhé. Thường lệnh của mình nằm khoảng 2 tuần và khoảng 4-5R nhé. Ko nhiều như các bạn trade ngắn, nhưng nhàn và rate của mình ổn hẳn từ khi move từ daily lên week

Dùng MFF được cái phí rẻ, max DD cao, target thấp hơn các quỹ khác, nhưng ghét cái là spread khá khó chịu, đúng là phải đánh đổi.
Gần như rất ít khi nó cắt lệnh đúng giá trị SL, kiểu gì cũng bị trượt lỗ thêm 1 ít, mặc dù thị trường giá ko dao động nhiều. Ae scalp thì khá thiệt thòi. Nếu mà lệnh 1lot sl, tp 1 giá thì phải 3 lệnh thắng mới bù được 2 lệnh thua, nên ngày chơi tầm 50 lệnh (1lot) thì tiền hao hụt (spread bid ask+phí+spread lệnh SL) phải tầm 1k5-2k$ rồi. Cũng ghê.

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
9,207
Thành viên
697
Thành viên mới nhất
Hoàng Xuyên
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });