Quỹ MFF quét IP nhiều thế này nữa là mất uy tín chung đấy

Trùm FX

Quỹ MFF Forex.jpg

VẤN ĐỀ BAN QUỸ
Bữa giờ thấy các group xom vụ này quá, có mấy bạn cũng hỏi mình Quỹ giàu mà cần chi ban hay scam.... thấy các bạn khá mơ hồ về quỹ.
Mình viết 1 bài nhỏ phân tích về thực trạng quỹ hiện tại :
Trước tiên mình là người đang cầm 2 tk live FTMO 100k và MFF 50k, mình trade quỹ từ 2021 nên sẽ đứng dưới góc độ đã thi, đã rút tiền và trải nghiệm đủ lâu để nói:
Nguồn tiền của quỹ
Một số bạn còn nghĩ quỹ là quỹ đầu tư thiên thần vô tìm kiếm tài năng trade khắp thế giới (nhồi sọ từ một số thanh niên PR quỹ)
  • Bản chất quỹ là mô hình kinh doanh: Bán sản phẩm (tài khoản thi) nên vừa vào web quỹ nào thì ụp vô mặt mọi người là giá thi các tk và các option lựa chọn (như các bạn xem sp của các web bán hàng..)
  • Một hình thức huy động vốn trước : muốn thi phải nộp tiền và để back lại phải pass 2v và cầm live có lãi => nguồn tiền về lớn trước khi chi trả
  • Rule quỹ : là công cụ quỹ dùng để tăng lợi nhuận, siết trader trade có lợi nhuận cao lại cũng như công cụ marketing cho quỹ
Ví dụ tk 10k bên FTMO mua là 155u và không được lỗ quá 5% ngày vs 10% tháng. Vậy nếu viết đúng là bạn bỏ 155u mua tk 500 vs dc cháy 2 lần trong tháng.
Mà chẳng lẻ FTMO và các quỹ điều ghi là bán tk trade 500u vs giá 155u mà phải thi 2v x3 lần tk mới dc cấp thì có ai mua không ? =)))
Rồi các rule cấm đánh tin, nhồi vol không đồng nhất .....
Và mấy bạn mới nghĩ là cách quỹ cho ta kỉ luật à ? :)) Nó không care các bạn có kỹ luật đâu đã là mô hình kinh doanh bán sp thì nó sẽ tìm cách bán càng nhiều sp càng tốt

Nên từ rule siết và các marketing vậy thì gần như nguồn thu chính của quỹ từ các trader thi rớt ( mình không có số liệu cụ thể rớt nhưng nhìn xung quanh không dưới 80%) => một nguồn thu khủng lồ

Như FTMO trên channel YTB liên tục phỏng vấn các trader lãi điều và to cũng nhầm PR tất nhiên những người đó vẫn là trader thực.
Các vụ việc BAN xảy ra gần đây:
MFF : Việc một số trader or hệ thống pass quỹ nhanh kéo hàng loạt các tk copy theo pass => ảnh hưởng đế nguồn thu Quỹ rất nhiều => không siết thì ảnh hưởng đến doanh thu của Quỹ
FTMO : một số tk đánh allin v max lot ( tất nhiên đúng sóng k vi phạm 5% ngày) => đúng sóng to như buy 10-20lot vàng 1618 vậy => gây rủi ro lớn quỹ => Siết => quy về cờ bạc ( còn cờ bạc hay đầu tư tuỳ mỗi người suy nghĩ)

Quỹ không xấu nhất là các quỹ có rule rõ ràng. Nhưng là người trade có kiến thức thì mọi người nên hiểu rõ bản chất và lựa chọn option đúng đắn. Tránh vay mượn hay dồn allin vô 1 chỗ.
Chúc mn năm mới vui vẻ, cung hỷ phát tài
Thấy hay nên em share lại của người khác nhá, thiết nghĩ nếu trường hợp trên xảy ra nữa mà toàn IP việt nam, chắc sẽ ảnh hưởng tới cộng đồng trader việt quá 😅

Có thể bạn quan tâm

Người trợ lý
Moderator ZHN

Đẹp Sang Chảnh

Sau gần 20 ngày vô cùng mệt mỏi, thậm chí nó còn cố ý k trả lời mail của mình trong rất nhiều ngày, đến 1 mail hẹn sẽ trả lời hay gì đó cũng k có, rất ức chế. Suốt quá trình nó k hề muốn giải quyết, dù mình nói tôi có đủ tất cả các thiết bị tôi từng sử dụng cho quá trình KYC và trade, tôi cũng sẵn sàng phỏng vấn hoặc KYC lại, video về vị trí và vấn đề định vị sai do IP mình cũng gửi nhiều rồi.
Đến hôm qua m lại mail 1 loạt các bên account vs billing thì n trả lời cấm TK và hoàn tiền. M mail nó bảo m phải đưa ra 1 lý do chính đáng n rep chung chung, r mail tiếp n lại k rep. Đến nay m đã báo n hoàn tiền vì k muốn mất thêm thời gian và tâm trí cho mấy việc này nữa, để làm việc khác có ích và cũng xác định k bao giờ dây vs nó nữa rồi, ức chế vậy là quá đủ rồi.
Còn bác nào có thời gian thì cứ chơi vs nó đến cùng, tiền mồ hôi nước mắt, k cần vì case của mình mà nản. Dọa nó rồi đi bóc phốt nó nếu thực sự bị ban láo, vì điều đó là công bằng. Nhiều ae IB hỏi nên mình viết lên đây cho ae cập nhật.

Đaominhphuong

Cái vụ IP này sao mọi người nhỉ, mình chỉ trade bằng PC dùng 1 mạng với Ipad cũng là wifi của mạng này sao nó lại hiện những 3 cái IP thế này nhỉ

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,304
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });