Sàn chuyển lệnh là gì? Hình thức hoạt động ra sao ít ai biết

Boy gà mờ

Sàn giao dịch mọi người tìm kiếm là sàn CHUYỂN LỆNH ăn phí giao dịch của Khách Hàng. Vậy họ CHUYỂN đi đâu thì được mấy người biết ?
Đầu tư và Kinh doanh cũng giống như nhau. Đều là người mua thấp bán cho người mua cao và ăn chênh lệch.
Ví dụ: bạn nhập mớ rau với giá 5k và bán ra với giá 8k vậy người mua 8k là người phải chịu bỏ tiền ra để trả lãi cho người mua 5k. Bất động sản cũng vậy, bạn bỏ ra 1 tỉ để mua lô đất khi 2 tỉ bạn bán vậy người mua 2 tỉ sẽ là người phải đu đỉnh trả lãi cho người mua với giá 1 tỉ.

Đầu tư cũng vậy. Quy luật người thua trả cho người thắng. Bên này bạn đang BUY thì ở 1 nơi nào đó lại đang SELL và đương nhiên BUY có lãi thì thằng SELL phải cắt lỗ để trả cho thằng BUY. và ...
Sàn chuyển lệnh (hay sàn giao dịch) là cái thằng môi giới ở giữa hoàn trả tiền về cho thằng thắng. Vậy bản chất ÔM lệnh và CHUYỂN lệnh các bạn làm sao có thể biết. Và khi tỉ lệ người thắng nhiều hơn người thua thì tiền đó ai trả ?
Sàn phải chi trả số tiền đó chứ ai. Đó là lý do tại sao khi bạn thắng nhiều bất kể sàn nào cũng vậy sẽ tác động khó khăn “ít - nhiều” đến vấn đề rút tiền của bạn. Nhưng tỉ lệ thắng trong thị trường này các bạn biết rồi nó rất là thấp vậy nên số tiền của những người thua đó đa số sẽ về sàn làm tiền duy trì để chi trả cho người thắng về sau.
Với kinh nghiệm của bản thân mình thì mình thường chọn sàn giao dịch có tỉ lệ người tham gia giao dịch nhiều và khắp nơi trên Thế Giới. Số vốn lưu động của sàn nhiều (có thể đứng sau sàn là Tập Đoàn hoặc doanh nghiệp lớn trên Thế Giới) không đầu tư thì thôi đầu tư phải tìm hiểu thật kỹ khi lựa chọn nơi sẽ đồng hành đầu tư cùng mình.

Ranh giới giữa CHUYỂN và ÔM lệnh nó rất nhỏ. Bạn âm 95-98% Tài khoản. Sàn ÔM lệnh chỉ cần giãn giá ra 1 chút so với thường người. Cắn cháy Tài khoản của bạn rồi lại trở lại điều nhịp bình thường. Đó là lý do tại sao sàn có các loại Tài khoản Spread cực thấp nhưng lại độ giãn giá của nó. Bạn âm nhẹ thì giãn bình thường nhưng khi bạn âm lớn xem độ giãn sẽ thay đổi 1 cách cực kỳ đáng sợ. :sneaky:
Còn những loại Tài khoản Spread cố định đa số ít người dùng. Tại sao thì phí nó cao. Tâm lý vào lệnh lâu có lãi hoặc vào là thua luôn nên ít người dùng. Tâm lý đó thì sàn họ còn biết trước cả các bạn 🤣 Spread nó là phí trung gian của Khách hàng với sàn. Spread vừa phải trả Hoa hồng cho IB vừa là phí hoạt động chính của sàn. Spread là mức độ chênh lệnh giữa giá mua và giá bán. Hiểu đơn giản bạn kinh doanh Vàng nhập vào 50 triệu/ cây thì bạn phải bán giá 52tr hoặc 55tr/ cây thì bạn mới có lãi chi trả chi phí cho cửa hàng và đóng thuế cho nhà nước. Vậy 2-5 triệu đó là tiền lãi ra của cửa hàng. Thì spread cũng như vậy

Đăng bài chia sẻ cho anh em những người “Có thể bạn chưa biết !” Để có thể hiểu rõ bản chất của Sàn giao dịch và lựa chọn đúng sàn và loại Tài khoản phù hợp với các bạn. Ai nói gì thì em cũng chỉ cười thôi còn các bác đóng góp thì xin mời 😁
Hôm nay tiếp tục khoe lãi 139$ của em đầu tuần và đã sạch lệnh em bảo rồi mỗi bài viết em sẽ up khoe lãi ngày hôm đó của em cho mọi người cùng thảo luận. Bài viết tới em sẽ chia sẻ cho mọi người về bản chất của IB, MIB sự khác biệt và IB lừa đảo và IB chuyên nghiệp để mọi người cùng thảo luận nha
Tất cả bài viết của mình muốn chia sẻ cảm nhận và kinh nghiệm của cá nhân mình trong thời gian mình đầu tư đến giờ. Không có mục đích lôi kéo hoặc dụ dỗ ai. Sẽ có người này người kia nhưng mong anh chị tích cực đón nhận ạ. Đến khi nào đăng bài mà toàn tiêu cực thì em cũng xin phép nghỉ cho khoẻ 😅
Cảm ơn mọi người đã quan tâm bài viết ! Chúc mọi người tuần mới nhiều năng lượng 💪

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,370
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });