Các bác cho mình hỏi có sàn forex nào lấy chuẩn từ data quốc tế không nhỉ (tức là sàn đó không can thiệp được vào giá, ko thể chỉnh sửa đc lệnh )
Còn bình thường các bác trade lâu năm sẽ hiểu tất cả các sàn như binance, exness, Ic market đều có dữ liệu riêng, và có thể can thiệp vào giá bất cứ lúc nào.

Đính kèm

445.9 KB · Xem: 10

Anh là FED

- Sàn chuẩn dữ liệu quốc tế: sẽ không có 1 cái chuẩn nào được cả, mà chỉ là sẽ có cùng 1 vùng giá giao động ví dụ như chỗ $2000/once, chỗ $2000.5/ounce và sẽ cùng 1 chiều di chuyển của giá, chứ hoàn toàn không có việc giá phải đồng nhất hết để mà làm chuẩn cả.

- Việc can thiệp vào giá, đa số diễn ra với các sàn ôm lệnh là chính, chứ sàn đẩy lệnh thì bên thanh khoản họ gửi giá bao nhiêu thì đi theo giá đó, nếu sàn đẩy lệnh can thiệp vào giá thì sẽ gây ra việc không đồng bộ dữ liệu từ phía người dùng đến phía thanh khoản. Còn nếu bác nào mà biết sàn nào vừa ôm lệnh vừa đẩy thì cho em xin thêm thông tin với nhé.

- Giờ muốn giá mà chuẩn quốc tế thì bác lên tìm kiếm top các sàn future lớn nhất trên thế giới đi, bao chuẩn luôn nhé, tuy nhiên trade được trên đó hay không là chuyện khác nha, gửi bác cái link các sàn phái sinh có khối lượng lớn nhé: https://www.statista.com/statistics...ures-exchanges-by-number-of-contracts-traded/

Bảo Khang Suba

Đây: "Data quốc tế chuẩn" là các dữ liệu được xác định theo các tiêu chuẩn và quy định chung được chấp nhận và sử dụng rộng rãi trong cộng đồng quốc tế. Tuy nhiên, trong các giao dịch như CFD, không có sàn nào định nghĩa được một tiêu chuẩn cụ thể cho dữ liệu đó bác nhé
Còn nếu bác muốn k can thiệp vào lệnh với chart chuẩn chỉnh k sửa giá thì chỉ có sang bên mấy sàn Futures mà trade, chứ Forex nó là CFD, dữ liệu k minh bạch mà quy định thì hạn chế nên phải chịu thôi.

Zmita

1. "Có sàn fx nào lấy chuẩn data quốc tế không": tôi nghĩ là không. Về bản chất thì tôi nghĩ cũng không có "chuẩn data quốc tế". Mỗi cái chợ phát giá khác nhau, ví dụ vàng đi, bạn sẽ thấy các sàn giao dịch hàng hoá phát giá khác nhau 1 chút.

2. "Sàn không can thiệp được giá": bạn tìm hiểu sàn chuyển lệnh và sàn ôm lệnh. Sàn chuyển lệnh thường sẽ không can thiệp.

3. "Sàn không thể chỉnh sửa lệnh": bạn vào lệnh trên platform của sàn, thì sàn nào cũng sửa được lệnh của bạn (về mặt kỹ thuật), quan trọng là nó có chọc vào hay không, và nếu nó nói nó không chọc vào, thì bạn có tin không:))

4. "Sàn nào lấy data chuẩn như oanda": trong 1 năm qua không dưới 2 lần tôi thấy oanda có râu ảo (vì thời gian đó tôi theo dõi tradingview source oanda), sau đấy nó sửa lại. Cho nên bạn cũng bớt tin nó, tôi nghĩ mọi thứ tương đối thôi, tìm tuyệt đối khó lắm.

Tôi nghĩ ddã trade thì nên chấp nhận cái system đó, không tin thì thử đặt niềm tin vào sàn khác, không tin nữa thì hay là nghỉ trade cho đỡ phiền muộn.

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
9,245
Thành viên
697
Thành viên mới nhất
Hoàng Xuyên
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });