Sàn Forex4you (FX4U) có lừa đảo không qua câu chuyện này

Mình tìm thấy thông tin này từ một người khác kể lại.
"Mn ơi người nhà em vừa bị lừa, có cách nào lấy được tiền ko ạ?
Bác mình bị lừa mất số tiền gần 500 triệu đồng do bị rủ rê đầu tư Forex trên mạng. Do bác lên mạng thì thấy có quảng cáo về dạy cách làm giàu bằng đầu tư chứng khoán, cổ phiếu, ngoại tệ gì đấy. Thấy vậy nên để lại số điện thoại để được tư vấn. Sau đó, một phụ nữ gọi điện thoại tới. Dù rất cảnh giác nhưng người này gọi tư vấn quá nhiều lần. Cuối cùng bác em đồng ý đầu tư để chơi chứng khoán
Lần đầu tiên, là nạp tổng cộng hơn 100 triệu đồng vào tài khoản để chơi. Sau đó, bên sàn tư vấn liên tục yêu cầu nạp tiền vào tài khoản để chơi, nếu không sẽ bị cháy sạch tài khoản. Họ nói nếu không nạp thêm thì mất sạch tiền nên bắt buộc phải nạp tiền vào tài khoản để tiếp tục chơi. Bác em viện cớ phải trả nợ để rút tiền ra nhưng cũng không được.
Hỏi chơi sàn nào thì bác mình chả biết rõ, hình như là sàn Forex4U gì đó, vì cứ nghe lời tụi tư vấn thôi, ủy thác cho tụi nó. Làm sao để tố cáo tụi nó được vậy mọi người"
🧐🧐 Tiện thể các bác chia sẻ ý kiến về sàn Forex4you, có tên khác FX4U 😲

Điêp viên 000

đôi khi ko phải do sàn mà do IB , việc bác mua cổ phiếu để nhận cổ tức thì bác mua rồi bán tự giao dịch lệnh mà sàn sẽ gửi mail thường xuyên mà

Điêp viên 000

Người thường như tôi ko vui là có thể nói cho thoải mái đỡ stress. Thế nào là broker lùa gà? Đưa cái gì cho đúng cái đó. Tôi ko bán khoá học, không thu phí để kiếm tiền dù thừa năng lực. Càng không lợi dụng sự thiếu hiểu biết của người khác để có lợi cho mình. Nếu đủ bản lĩnh nói họ tên, bằng chứng cụ thể ?

Soyjak

Thật ra nghề bán hàng thì phải cho khách nhìn thấy điểm tốt của mặt hàng mình bán. Và khuyến cáo - còn markets sao noi hay được đâu. Cái gì sinh ra lợi nhuận thì có rủi ro. Quan trọng nđt họ chấp nhận lợi nhuận như nào thì phải chấp nhận rủi ro x2 or thậm chí hơn. Bản chất ngành nghề sale nào giờ nó toàn vậy.
Mưu sự tại nhân mà hành sự cũng tại nhân

tinhngo

tiền của mình ko giữ được thì chịu trách nhiệm gì tầm này nữa. Forex4you đổi tên sang Fx4u từ năm 2021 rồi. Spread thấp, giao dịch bt. Nếu có phốt thì chắc liên quan IB

Vua chùm xò

với mấy sàn forex uy tín để tố cáo ib bác thử ghi lại tất cả các thông tin liên quan đến sự việc, bao gồm: tên sàn, tên IB, thời gian và ngày xảy ra sự việc, số tiền liên quan, và bất kỳ thông tin khác có thể chứng minh bạn nói.
còn sàn lừa đảo thì thôi gọi CA cho xong

Có thể bạn quan tâm

Người trợ lý
Moderator ZHN

Toàn Quân 33

Theo các bạn thì tại thị trường forex sàn nào ok nhất, mình trước có trade qua các sàn như global, Ic maket, thinhmaket, FBS,và nay là exness. Nhưng cảm thấy mỗi sàn có những ưu và nhược điểm riêng, kinh nghiệm hơn 5 năm cho thấy thành công ở thị trường này không phải là việc chọn sàn ( tất nhiên là loại trừ những sàn ma sàn ảo thì không nói nha) mà đó là ở phương pháp chơi của mỗi người và tâm lí chơi của mỗi người quyết định cho sự thành công, ai rồi củng sẽ trải qua sự thua lỗ ban đầu bước vào nhưng có người không thể vượt qua bỏ cuộc , có người thì vượt qua và rút kinh nghiệm để rồi có phương pháp tốt hơn.

alabon

Người hỗ trợ hoặc giới thiệu (ib) không dám cho bạn biết sđt, nơi họ cư trú.
Các tài khoản mxh của họ rất sơ sài, giống tài khoản clone.
Thông tin sàn không minh bạch hoặc không có các giấy phép giám sát uy tín từ Mỹ, Anh, Úc…
Không có văn phòng hỗ trợ tại VN

admin

Administrator
Staff member
Website
zinghomnay.com
Sàn Forex4you, nay còn có tên gọi khác FX4U. Như Ad được biết đây là một sàn forex khá lâu năm (hơn cả 10 năm cho đến lúc này), nhưng sàn vẫn chưa có một quy định giấy phép tốt như FCA, Cysec, nghĩa là cơ chế quản lý kém.
Tạm thời chưa nói đến Forex4you có lừa đảo hay không. Nhưng nhiều vụ lừa đảo forex chủ yếu đến từ IB mà hầu như rất nhiều sàn fx bị.

thaiminh95

Forex là 1 nghề hái ra Tiền nhưng cực kỳ khó. Tầm cỡ như giáo sư đầu hói xách ca táp lĩnh kĩnh tài liệu mới sống nổi với thị Trường này. Đầy rẫy con nít choai choai áo vest xe sang tự xưng chuyên gia không biết mắc cỡ. Làm IB thì còn tàm tạm theo kiểu Đi trước dẫn dắt người Đi Sau. Thiết nghĩ mấy ní nên Đi cao đầu hói hết Đi rồi hả đi lùa

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,276
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });