Sàn FVPTrade có lừa đảo không mọi người?

Sàn FVP Trade này thế nào vậy mọi người, thấy họ có nói tới sàn có đăng ký tại BVI, NFA, ASIC gì đó. nhưng chả biết nó ra sao nữa và thấy cung cấp nền tảng MT4 nữa. Không biết nạp rút tiền có ổn không ? Mình nghĩ sàn forex này còn quá mới, quá lạ.
Này các bạn xem FVP Trade

Các nội dung liên quan đến FVP Trade:
FVPTrade lừa đảo: Cẩn thận góp quỹ đầu tư
Hợp tác đầu tư chia sẻ lợi nhuận với tập đoàn FVP Trade Ltd - FVP Holdings

Kilo quát

Chúc mừng các "nhà đầu tư" đã kịp rút vốn, nhưng ko lôi kéo ai, tự ăn tự chịu.
Chia buồn với các bác bị chúng nó thịt. Giờ mạng đầy ra mà lại, không chịu tìm hiểu. Hy vọng đây là bài học lớn cho các bác.
Chỉ béo những thằng tham lam, biết lừa mà vẫn ra sức lôi kéo ăn hoa hồng, giờ trốn biệt, tắt điện thoại. Của thiên lại trả địa thôi.
Dân mình lắm ông tham lắm. Vào ít ban đầu nó nhả cho ăn xong lôi kéo lại thêm vốn rồi chết cả lũ.

Ghét tiền 2022

Chia buồn với các bác bị chúng nó thịt. Giờ mạng đầy ra mà lại, không chịu tìm hiểu. Hy vọng đây là bài học lớn cho các bác.
Chỉ béo những thằng tham lam, biết lừa mà vẫn ra sức lôi kéo ăn hoa hồng, giờ trốn biệt, tắt điện thoại. Của thiên lại trả địa thôi.
thành phần lười lao động trong cuộc sống thì nhiều, đặc biệt là tụi long bong, đầu bùi không nghề. Nhưng thích ăn chơi nhậu nhẹt, tiền xài như nước => vậy khối tiền đó ở đâu để chúng nó xài. Phải kiếm những con gà đầu tư để lùa :devilish:

TrangQuynh

Lưu Chương

Đây không phải lần đầu tiên FVP Trade bị cảnh báo là lừa đảo, vào năm 2021 cũng đã có loạt các bài cảnh báo nhà đầu tư đến từ các cộng đồng ngoại hối. Sau đây là phân tích của một nhà giao dịch lâu năm về sự biến tướng của sàn giao dịch này:
1. Các leader đội nhóm FVP Trade luôn quảng cáo là có giấy phép ASIC nên mỗi nhà đầu tư/Mỗi TK được bảo hiểm 10 ngàn USD. Tuy nhiên, họ không nói rằng, số tiền này chỉ được trả nếu sàn mất thanh khoản, hoặc tài khoản của hách hàng bị cháy do lỗi của sàn. Còn Quỹ PAMM nếu đánh cháy thì không hề được bảo hiểm.

2. Công ty mẹ là FVP Holdings và các công ty con, và các công ty này tại Anh. Nhưng nếu tra trên trang Checkcompany.co.uk thì không hề tồn tại các công ty con, duy nhất FVP Trade là có thật (và chắc chắn họ đăng ký thật, và điều này thì vô cùng dễ dàng). Còn công ty mẹ FVP holdings thì là một công ty khác, CEO khác, địa chỉ khác!

3. Các CEOs của các công ty mẹ và công ty con, nếu tra trên Linkeded in thì chỉ có 4 “diễn viên” luôn luôn được thuê quay đi quay lại các phân cảnh họp hành, ký tá giấy tờ, còn lại thì không có thêm bất kỳ ai khác, mặc dù dàn CEOs và giám đốc của Mẹ và các con theo như trên web của họ vô cùng đông đảo.
Các hoạt động của các ông này chỉ có từ 2020 trở đi, còn trước đấy không có bất kỳ một dấu vết nào. Điều này trùng khớp với lịch sử trang web của các công ty mẹ con nói trên.

4. Theo quảng cáo là công ty dùng hệ thống máy tính lượng tử giao dịch từ năm 2019… Trong khi thực tế máy tính lượng tử chỉ mới có bản thương mại đầu tiên vào tháng 7/2021, với mức giá độ 50 triệu USD. Nấp dưới cái mác máy tính lượng tử là để biện minh che đậy cho những lệnh được lập giả trong MT4, với mức lãi hàng tháng đều đặn!

5. Tất cả mọi bài báo khen FVP lên mây, các bài phỏng vấn các CEOs, các tin về hợp tác với quỹ nọ quỹ kia đều chỉ có trên trang einnews.com, và trang này được xây dựng năm 2020 chưa đủ thời gian để đảm bảo độ uy tín và minh bạch.

6. Công ty ở Anh kiếm lợi nhuận ổn định, quỹ PAMM thì dùng công nghệ lượng tử nên lợi nhuận vô cùng đều đặn, nhưng thực tế là FVP Trade không có một văn phòng nào tại Anh mà chỉ có tại Trung Quốc, Việt Nam, Hàn Quốc?

7. Hệ thống hoa hồng đa cấp vô cùng hấp dẫn và không hề cảnh bảo rủ ro dùng để lôi kéo người dùng.

8. Mỗi người sau khi đầu tư được cấp ID và Password để theo dõi tài khoản giao dịch và tài khoản luôn ở trong trạng thái lệnh đã đóng, với equity không hề thay đổi trong quá trình giao dịch. Lý do rất nực cười là là chống copy lệnh - chống copy chất xám!
Đấy xem đi biết quyết định nên hay không nên.

chikapu

T cũng tự trade và có nhóm trade. Phân tích theo thị trường, theo xu hướng.
Ông nào dám ngồi đó mà cam kết win kèo 100%--> LỪA ĐẢO HẾT
Còn những thành phần tỏ vẻ hiểu biết thì cứ vào đây. Sẵn sàng t 1-1 xem đủ tự tin sẽ win lệnh, sẽ xử lí đc lệnh bị âm xu hướng mà vẫn từ giảm đc mức độ lỗ đến dương lệnh TK không? Hay can đảm là đi đánh cắt lỗ :)

Anh là boy

đầu tư không rủi ro thì em chịu, nhưng ko ủng hộ mấy thành phần tung hô 3 xạo lợi nhuận khủng. ngon vậy tự mà ăn một mình đi

sonpham88

hầu như mọi người đều là dân lao động là chủ yếu, thú thật là vốn thường sẽ ít ỏi, nhưng lại mong cuộc đời tươi sáng. Tốt nhất, không nên lấy toàn bộ số tiền ra để đầu tư vào tài chính, vì ắt có rủi ro :p

Phunghv

giờ đầu tư rất là khổ, cũng như là nguy hiểm rủi ro. bước vào ngoại hối FX, Cổ phiếu, Chỉ số, Chứng khoán Việt, tiền ảo, bất động sản, ... kể cả gửi tiền tiết kiệm vẫn có thể bị mất tiền luôn nhé.
Đầu tư mấy kiểu dạng như quá rủi ro, không có gì rõ ràng, theo mình thà khỏi đầu tư, lấy tiền đó làm chuyện khác.

vanson100

Cảm ơn bác. Quả FVP Trade PAMM thì lừa rõ rồi em không tham gia bác ạ. Em không chơi vớ chơi vẩn thế, đứt cổ có ngày. Bác copytrade nhiều món thế thì ngoại trừ cái bọn FVP Trade scam ra, bác thấy đội nào là trade có chiến lược SL rõ ràng, cách đánh chắc chắn và lợi nhuận đều đặn thì bác inbox em em tham khảo với nhé.

Đa tạ bác. Em là em hơi bị thích bác rồi đấy. Rất năng động. Cơ mà bác nên rút vốn FVP Trade về đi bác nhé, chơi trên lãi thôi.
zalo 0937625699, cần hỏi gì thì kb

TrangQuynh

Cảm ơn bác. Quả FVP Trade PAMM thì lừa rõ rồi em không tham gia bác ạ. Em không chơi vớ chơi vẩn thế, đứt cổ có ngày. Bác copytrade nhiều món thế thì ngoại trừ cái bọn FVP Trade scam ra, bác thấy đội nào là trade có chiến lược SL rõ ràng, cách đánh chắc chắn và lợi nhuận đều đặn thì bác inbox em em tham khảo với nhé.

Đa tạ bác. Em là em hơi bị thích bác rồi đấy. Rất năng động. Cơ mà bác nên rút vốn FVP Trade về đi bác nhé, chơi trên lãi thôi.

vanson100

Bác đầu tư vào mấy món kia là đầu tư gì thế bác? Bác inbox em cho em theo với ạ. Em cũng đang loay hoay 1 món, cũng muốn đa dạng đầu tư.
Cảm ơn bác.
FVP quỹ Pamm, exeness copy trade, chạy tk master, lite thì copy bot, HF copy trade và đag nghiên cứu quỹ pamm bên đó, FBS thì copytrade

TrangQuynh

Bác đầu tư vào mấy món kia là đầu tư gì thế bác? Bác inbox em cho em theo với ạ. Em cũng đang loay hoay 1 món, cũng muốn đa dạng đầu tư.
Cảm ơn bác.

vanson100

Pác cẩn thận nghe pác. Còn em còn pác, để chờ xem cái ngày FVP sập pác còn pi pô trên này không nhá. Còn anh em ở zinghomnay chứng giám nhá.
Đầu tư đâu có dồn hết vào một nơi, chỗ nào tốt kiếm đc lợi nhuận thì nhảy vô, FVP, exness, Lite, HF, FBS đều rải vốn nên chỉ có trời sập mới chết.

TrangQuynh

chia sẻ để những người mất mát nhiều trong thị trường này có thể về bờ, còn việc chia sẻ của tôi là công khai tôi không đưa link giới thiệu để kiếm khách gì cả.
Pác cẩn thận nghe pác. Còn em còn pác, để chờ xem cái ngày FVP sập pác còn pi pô trên này không nhá. Còn anh em ở zinghomnay chứng giám nhá.

TrangQuynh

MỌi người vào link này xem khẩu chiến bên này này. Bác TDThang1983 lập luận lại với bác vanson100 này. Có thế chứ. Lập luận kín kẽ, đầy bằng chứng. Ai như pác vanson nói quàng nói xiên. kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

alabon

thì xem kết quả lệnh đã chốt là được lịch sử gd đầy đủ hằng ngày, theo bạn nghĩ MT4 có làm giả lệnh được không, nếu giả được thì chỉ cho tui xem với, chắc cả thế giới này bị lừa rồi.
bạn lầm MT4 vẫn giả được. bằng chứng thì có đấy nhưng mình thấy rồi không có lưu lại. Nhưng ý là nếu ai QC cho sàn thì nên chứng minh ra, gặp khách hàng cho người ta xem. Làm ăn đàng hoàng thì ko có gì phải sợ

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,306
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });