Sau cú Luna sập "chết người" chuyện gì xảy ra tiếp theo

HoàngThông

Có 1 điều rất hay trong vụ Luna là khi thấy rất nhiều ae mới chơi hoặc ko biết tý gì về cứ thấy hot, fomo là cứ nhẩy vào. Hơn nữa sau cú sập sàn của Luna đã xuất hiện giải cứu Luna thì tuyệt nhiên trong các hội nhóm, grup, các thầy bà , add các kiểu ko thấy can ngăn gì cả mà có khi còn gián tiếp kích động ae nhẩy vào :rolleyes:

Danh Phan

cho những ai đã đầu tư luna, còn các bạn mua ở giá khi đang rơi tự do các bạn cho là 1 món quà gì đó các kiểu, thì các bạn mất là do lòng tham của các bạn mà ra thôi, họ ko có ép mình phải mua, khi đầu tư vào luna lúc đó các bạn vẫn biết là luna đang biến động mạnh, nên đang rất rủi ro, các bạn vẫn chấp nhận mua thì giờ trách hờn gì ai, có thể bài bình luận của mình sẽ khiến nhiều bạn không hài lòng, nhưng đó là sự thật, là thực tế nên mình cũng ko sợ các bạn buồn mình đâu, nói để các bạn tỉnh ra thôi, đầu tư mạo hiểm

chủ yếu vẫn do lòng tham của các bạn. các bạn mua vào với sự tin tưởng là đó là đáy, giá trị của luna cao như vậy chắc chắn sẽ phục hội lên cao và các bạn sẽ có lãi xxxxx, nhưng ko may khi mọi chuyện không đi theo như thế. giá giảm xâu và các bạn lỗ, thì các bạn đỗ hết lỗi vào người ta, và rồi người ta đền bù được bao nhiêu thì quý bấy nhiêu, các bạn còn lên chê này chê nọ, thử hỏi nếu lúc đó các bạn thắng đậm các bạn co chia lời cho người ta không, hay lúc đó sẽ cười to và cho mình là người giỏi vì đã bắt đáy thành công,

khi đã chấp nhận đầu tư mạo hiểm thì 1 là thắng đậm, 2 là chấp nhận mất số vốn đầu tư đó, các bạn đã chấp nhận mua bất kể mạo hiểm như vậy rồi thì đừng kêu la gì nữa, lúc đó trong đầu các bạn có ai không nghĩ về viễn cảnh luna sẽ lên lại giá kia, giá nọ, giá cao các kiểu, với số vốn này các bạn sẽ lãi xxxxxxx như thế này thế nọ không, lúc đó trong tâm trí các bạn có cảm giác sướng lến khi nghĩ về điều này đúng không? thì bây giờ hãy chấp nhận cuộc chơi đi các bạn nhé, đừng chửi, đừng kêu than gì nữa, họ đền bao nhiêu thì nhận bấy nhiêu đi.

Babykiu

Member
Tội các anh em bắt dip Luna từ 100$ về, coi như mất trắng. Còn hiện tại bỏ ít vào xổ số như mua meme coin có thể x2-x10 hoặc mất thôi, còn anh em nào thấy rủi ro thì bỏ qua, còn ông chủ tus này không không đi chửi họ ngu dốt để chứng minh cho sự ngu dốt của mình.

Quý Phú

Từng là một trong những “coin top” có tốc độ tăng trưởng thần kì và đưa nhiều người trở thành đại gia trong làng crypto, sự sụp đổ của LUNA và “stablecoin” UST chỉ trong vỏn vẹn có 1 tuần vẫn khiến nhiều người chưa hết hẳn sự hoang mang.
trước thời điểm sụp đổ, có khoảng 100 nghìn người Hàn Quốc đang nắm giữ LUNA và sau sự kiện chấn động trên, con số này đã lên đến 280 nghìn người.
Nếu mua và đốt 60 -80% Luna (cứ cho là 5000 tỉ token) thì cần bao nhiêu tỉ $? Chưa kể sẽ bị tác động giá tăng thì phải cần 50 tỉ $ để Luna pump lên được $1.3xx. CZ nó không điên để làm điều này.

Hổ trong nhà

Thiếu gì con đầu tư. Tại sao phải là Luna. Nó đã lừa bịp rồi mà sao mọi nguoi lại đầu tư cho nó hoài vậy trời...

Duatin

Member
Có lúc bay mấy chục không tiếc . Có lúc vài triệu cũng phải đắn đo suy nghĩ
Trên thị trường thì giữ tiền quan trọng hơn cả .Future hay hold cũng vậy . Vì tất cả là ảo vì chưa rút tiền về thì ko phải của mình, chỉ khi cầm tiền thật mà mua thứ gì đó thì mới tiếc thôi.
Tâm lí cố hữu là vậy mà.

Bàn Phúc

Có lúc bay mấy chục không tiếc . Có lúc vài triệu cũng phải đắn đo suy nghĩ

Hungyen

Tại sao các dự án tiền ảo, token, coin, blockchain, gamefi - lại nhắm vào Việt Nam?
Với GDP đầu người chỉ $3,000 thì phần lớn dân số thuộc tầng lớp dưới trung lưu và không có quá nhiều tiền dư. Nhưng vì lý do nào đó, các dự án tài chính lại thích thị trường Việt Nam, đến nỗi chúng ta đứng đầu về tỷ lệ người “sử dụng” tiền ảo.
1. Nếu là để tiếp cận vốn thì vô lý. Nếu vậy thì Mỹ và Châu Âu đang chờ.
2. Nếu là để phát triển thì càng hư cấu. Vì Việt Nam chính phủ chưa hoặc không cho phép dự án tiền ảo nào hoạt động hợp pháp. Chưa kể giao dịch ngoại hối bị kiểm soát.
3. Nếu là để tập vào khách hàng tiềm năng thì càng nực cười.
Vậy nguyên nhân là gì? Nói ra thì hơi cực đoan.
1. Dân trí thấp. Cái này chúng ta có thể tranh cãi về mức độ.
2. Luật pháp lỏng lẻo. Lừa tiền xong chạy rồi sống vô tư. Nếu nổi tiếng, bạn vẫn có thể làm “Cá mập.”
3. Tư duy đánh bạc. Cái này khỏi cần thống kê, dân Việt Nam rất khoái bộ môn này.
Môi trường ảnh hưởng đến quyết định. Vì lỏng lẻo nên Việt Nam trở thành điểm thu hút những bàn tay bẩn với tư duy chụp giật. Kèm với trình độ dân trí thấp và mong muốn làm giàu nhanh.

Hải Đẹp Zai

Tin tức đang tập trung vào lần Airdrop của LUNA 2.0 và Optimism. Nhìn chung, BTC đã có nhịp sóng hồi phục nhưng xu hướng ở các khung trong ngắn hạn của BTC là giảm giá.
Thị trường đang ở giai đoạn tích luỹ
Theo dữ liệu on-chain, đây là giai đoạn tích lũy trên thị trường.
Theo báo cáo của Glassnode, đến đầu tháng 6, chỉ số Accumulation Trend Score (ATS) chuyển sang tím đậm (ATS>0.9). Điều này cho thấy phần lớn nhà đầu tư trên thị trường đang mua tích lũy rất nhiều.
Khác với giai đoạn trước đây, khi giá BTC đã tăng mạnh => ATS chuyển sang màu tím đậm. Khác với cá voi, đây là thời điểm các nhà đầu tư mới tham gia thị trường mua tích lũy.
Những lúc giá BTC đã giảm mạnh và chỉ số chuyển sang màu tím đậm thì nhà đầu tư nhỏ lẻ bán mạnh trong khi cá voi mua tích lũy.
Theo chỉ số xu hướng tích lũy, những địa chỉ ví hold dưới 1 BTC tăng mạnh.
Đồng thời, các cá voi nắm giữ trên 10,000 BTC. Bên cạnh đó, nguồn cung Bitcoin ở các ví cá voi hold trên 10,000 BTC đang tăng mạnh.

Trên khung tuần, thị phần BTC đã chạm vùng kháng cự quan trọng 48.23%. Đây là vùng dow giảm W1, cũng là đỉnh dẫn đến đáy thấp nhất trong 1 xu hướng giảm lớn. Vì thế, dom BTC khả năng cao sẽ có 1 nhịp điều chỉnh. Vị trí này 2 kịch bản có thể xảy ra:
  1. Dom BTC điều chỉnh giảm + giá BTC tăng => Altcoin tăng mạnh.
  2. Dom BTC điều chỉnh giảm + giá BTC giảm => Altcoin giảm mạnh hơn.
Bên cạnh đó, trong trường hợp dom BTC phá được cản quan trọng 48.23% thì dòng tiền sẽ tập trung chảy sang BTC.
Nhìn chung tình hình giá của BTC hôm nay cũng đã tăng 1% và tiếp tục sileway đợi tin tức từ FED vào ngày 15/6. Tuy chúng ta cũng không thể nói việc tăng 1% có thể dẫn đến Bullmarket nhưng các bạn nên nhớ Bullmarket cũng bắt đầu từ 1% . Hy vọng lạm phát sẽ ổn định lại trong năm này và FED sẽ lới lỏng chính sách tiền tệ giúp thúc đẩy thị trường truyền thống nói chung và thị trường Cryton nói riêng.
cái này là ý kiến cá nhân còn bạn tự quyết định

Hienthuc

muốn bớt tâm lý . Thì tài khoản ngân hàng cần còn tiền . Là trade futu bớt tâm lý ngay .. ăn đc tiền thì cứ rút ra 40% về tk 10 % về usd. Đánh lệnh vừa vừa giá chia 2 chia 3 mới cháy thì bớt tâm lý ngay còn ăn đc hay Ko thì Ko biết

Vương Hưu

nói chứ ông nào bắt đc đáy thì cũng ngon từ đáy tới đỉnh gần nhất cũng x gần 600 lần :)) chửi để tự an ủi thôi chứ ngu mà x600 lần t cũng muốn

Quốc Hùng

Tội các anh em bắt dip luna từ 100$ về, coi như mất trắng. Còn hiện tại bỏ ít vào vận may như mua meme coin có thể x2-x10 hoặc mất thôi, còn anh em nào thấy rủi ro thì bỏ qua.
Tốt hơn, bạn xem lại tiền vốn đầu tư của mình nó có ảnh hưởng đến cuộc sống hiện tại của mình hay không rồi nghĩ đến đầu tư. Ngược lại, thì thôi đừng mạo hiểm

Anh là boy

Cháy hết rồi, cháy sạch rồi các ae ạ!
Sau 6 tháng trade forex em có vốn 5k$ và giờ còn cái nịt :poop:
Đầu tháng 10 năm ngoái em bắt đầu tìm hiểu về forex và bắt đầu trade thử thấy ổn ổn, các cụ gánh còng lưng lãi đều trung bình em kiếm được 1tr/ngày. Thấy ngon nên em mạnh dạn nạp 5k$ vào, cũng tự tin lắm, tự tin x2 x3 tài khoản các kiểu.
Mà đời đâu đẹp thế, tự tin quá cho là mình giỏi rồi. Giờ nghĩ lại hồi đầu toàn ăn may, trade theo kiểu tổ tiên mách bảo chả có 1 kỹ thuật mẹ gì mà vẫn lãi thành ra tưởng mình lõi đời. Kết quả thì giờ mất sạch.
Chán vcđ ae ạ, mà thôi tiền mất rồi thì người vẫn còn. Ngã ở đâu gấp đôi ở đó, còn thở còn gỡ :))

Ngồi suy ngẫm lại em mới nhận ra rằng “Để đầu tư hiệu quả thì tiền không phải thứ đầu tiên chúng ta cần phải có mà chính là kiến thức mới là thứ cốt yếu ban đầu”

Em viết bài này để vừa giãi bày tâm sự với ae cho đỡ buồn vừa để nhắc các ae để ý.
Trade cho tỉnh táo vào, văn ôn võ luyện học cho kỹ trade còn bền được chứ ko như em là còn cái nịt :)
Tiện đây em cũng muốn nhờ các ae chia sẻ về các khóa học đầu tư, tài liệu hoặc sách hay về forex mà ae biết cho em với.

Colach16

nhớ tầm năm ngoái BTT với WIN của nhà Justin fomo x10, khối ông lao vào đu đỉnh, mơ mất thêm 1 số 0, mơ nhiều vì nó có cơ chế burn coin. Xong đi ẻ cả lũ
Người chửi cứ chửi, mà người mua cứ mua. Cả cái hệ sinh thái với bao nhiêu mảnh ghép, chứ có phải mỗi Luna với USDt đâu. Nó khác bọn bitconect, ai chấp nhận rủi ro thì ăn thôi. Mà các bố kiếm dùm cái mạng blockchain layer1 nào, đã phát triển đủ cơ sở hạ tầng, mà vốn hoá dưới 1 tỷ USD đi. Dám chơi dám chịu, mấy thằng đi gáy kêu taget 1 u mới là bọn ngáo. Xin lỗi chúng tôi cần x10 thôi, lại bảo không đc đi.

Bangtam

Lúc đầu khi nghe nói tera sẽ ra luna 2.0 rất nhiều người chửi bới này nọ, rồi nói tera lừa đảo này nọ các kiểu, sẽ mất trắng vốn này nọ, nhưng rồi khi rõ được chuyện ra luna 2.0 mới số luna củ vẫn còn được giữ nguyên, và được hỗ trợ thêm 1 ít luna mới, thì lại lên nói bồi thường được ít được nhiều các thứ, thật buồn cười, các bạn nghĩ lại đi, khi đồng luna rớt giá hệ sinh thái luna có ép mình phải mua vào không, hay chủ yếu vẫn do lòng tham của các bạn. các bạn mua vào với sự tin tưởng là đó là đáy, giá trị của luna cao như vậy chắc chắn sẽ phục hội lên cao và các bạn sẽ có lãi xxxxx, nhưng ko may khi mọi chuyện không đi theo như thế.
giá giảm xâu và các bạn lỗ, thì các bạn đỗ hết lỗi vào người ta, và rồi người ta đền bù được bao nhiêu thì quý bấy nhiêu, các bạn còn lên chê này chê nọ, thử hỏi nếu lúc đó các bạn thắng đậm các bạn co chia lời cho người ta không, hay lúc đó sẽ cười to và cho mình là người giỏi vì đã bắt đáy thành công, có tội là tội cho những ai đã đầu tư vào lúc luna chưa bị sự cố kìa, còn các bạn mua ở giá khi đang rơi tự do các bạn cho là 1 món quà gì đó các kiểu, thì các bạn mất là do lòng tham của các bạn mà ra thôi, họ ko có ép mình phải mua, khi đầu tư vào luna lúc đó các bạn vẫn biết là luna đang biến động mạnh, nên đang rất rủi ro, các bạn vẫn chấp nhận mua thì giờ trách hờn gì ai, có thể bài bình luận của mình sẽ khiến nhiều bạn không hài lòng, nhưng đó là sự thật, là thực tế nên mình cũng ko sợ các bạn buồn mình đâu, nói để các bạn tỉnh ra thôi, khi luna gặp sự cố đầu tư vào lúc đó gọi là đầu tư mạo hiểm, khi đã chấp nhận đầu tư mạo hiểm thì 1 là thắng đậm, 2 là chấp nhận mất số vốn đầu tư đó.
các bạn đã chấp nhận mua bất kể mạo hiểm như vậy rồi thì đừng kêu la gì nữa, lúc đó trong đầu các bạn có ai không nghĩ về viễn cảnh luna sẽ lên lại giá kia, giá nọ, giá cao các kiểu, với số vốn này các bạn sẽ lãi xxxxxxx như thế này thế nọ không, lúc đó trong tâm trí các bạn có cảm giác sướng lến khi nghĩ về điều này đúng không? thì bây giờ hãy chấp nhận cuộc chơi đi các bạn nhé, đừng chửi, đừng kêu than gì nữa, họ đền bao nhiêu thì nhận bấy nhiêu đi.

haphuong

Trong thị trường Crypto thì hôm nay tàn khốc, ngày mai tàn khốc hơn, ngày kia sẽ tươi đẹp. Nhưng hầu hết mọi người đều chết trong đêm ngày mai nên không nhìn được ánh mặt trời của ngày kia, âu cũng là một đạo lý. Nếu để ý kỹ rằng người đi xa nhất là người kiên trì nhất.

nhớ tầm năm ngoái BTT với WIN của nhà Justin fomo x10, khối ông lao vào đu đỉnh, mơ mất thêm 1 số 0, mơ nhiều vì nó có cơ chế burn coin. Xong đi ẻ cả lũ

TranCung

Từng là một trong những “coin top” có tốc độ tăng trưởng thần kì và đưa nhiều người trở thành đại gia trong làng crypto, sự sụp đổ của LUNA và “stablecoin” UST chỉ trong vỏn vẹn có 1 tuần vẫn khiến nhiều người chưa hết hẳn sự hoang mang.
trước thời điểm sụp đổ, có khoảng 100 nghìn người Hàn Quốc đang nắm giữ LUNA và sau sự kiện chấn động trên, con số này đã lên đến 280 nghìn người.

Hadoo

ÔNG NÀO CŨNG THẤY CHỬI LUNA NHƯNG TÀI KHOẢN ÔNG NÀO CŨNG CÓ LUNA! :ROFLMAO:

Hadoo

Thầy bà, chiên gia crypto với kênh youtube hơn 100k súp. Nghe thầy nói sao mà thấy dễ ăn tiền của thị trường thế chứ lại. Thầy cho danh sách 12 đồng coin KIM CƯƠNG, thầy bảo cứ mua đi không cần xem giá, rồi sẽ thấy nó ảo thuật :ROFLMAO:. Chốt lời thì các em cứ lấy cái đỉnh cao nhất của nó mà x3 lần lên làm TP. EOS em mua 10$ cũng đc, xuống 6$ thì thầy bảo đáy lắm rồi, ko mua là không có cơ hội mua nữa đâu, chốt lời ở 60$ EOS. Giờ con coin nào cũng thầy cũng chia 10 hết rồi, cảm ơn thầy nhiều

Nhà không mái

Bớt ảo tưởng đi anh em. Luna giờ 7000 tỷ coin rồi đó. Lên 1 usd nó ngang cả vốn hóa của vàng rồi. Vấn đề là nó tạo ra giá trị gì để lên đến đó mới là khó.
Đội nhóm cứu cháy là bọn tào lao

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,261
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });