Xin lời bình về sàn Arygos LTD và UkOil lừa đảo không ạ?

Vi khang 19

Hơn một tháng trước e có tham giao dịch tại sàn Arygos LTD với mã Ukoil.a
Từ lúc tham gia cho đến trước phiên giao dịch tối hôm qua thì mới xảy ra vấn đề là giá tăng mạnh và dựng hẳn một cây nến như hình dưới.
Có người bảo giá trong sàn là ảo, không giống với giá hiện thực. E là người mới nên không biết kiểm tra như thế nào? (Vì lợi nhuận thu về đang ổn định, sự tham lam và nổi sợ đang đấu tranh nhưng không biết phải làm sao)
Mong các bác có kinh nghiệm cho e xin ít lời bình ạ.
Em cảm ơn!!!

Tin liên quan:​

Phốt Arygos FX lừa đảo cho lệnh sai bắn âm tài khoản

Lê Cảnh

mình khuyên rồi họ không nghe thì thôi, mình nghĩ những sàn này đánh vào lòng tham con người, lúc đầu rút đc rồi thì snay sẽ nạp nhiều hơn để lời nhanh. Chiêu bỏ tép bắt tôm vậy.
vậy ý bạn cho rằng là cái sàn Arygos LTD là lừa đảo hay uy tín ?

huyenlinh

bạn của bạn rút tiền được, có gì chứng minh không? với lại, thiếu gì sàn tại sao phải đâm đầu vô một cái sàn vớ vẫn như vậy?
mấy sàn này nó vẫn như hình thức cũ thôi, xong hết thì chúng nó phủi tay bỏ của chạy lấy người. thấy ở trên trang forexitig.com có cảnh báo lừa đảo mấy loại sàn Arygos ltd gì đó, tốt nhất cứ né chúng ra người ta nói không sai đâu.
mình khuyên rồi họ không nghe thì thôi, mình nghĩ những sàn này đánh vào lòng tham con người, lúc đầu rút đc rồi thì snay sẽ nạp nhiều hơn để lời nhanh. Chiêu bỏ tép bắt tôm vậy.

Lê Cảnh

Mình cũng nghi ngờ sàn này, nhưng bạn mình mới rút đc vốn về. Suy ra vẫn rút tiền đc, có ai cho mình thông tin này xíu đc ko?
bạn của bạn rút tiền được, có gì chứng minh không? với lại, thiếu gì sàn tại sao phải đâm đầu vô một cái sàn vớ vẫn như vậy?
mấy sàn này nó vẫn như hình thức cũ thôi, xong hết thì chúng nó phủi tay bỏ của chạy lấy người. thấy ở trên trang forexitig.com có cảnh báo lừa đảo mấy loại sàn Arygos ltd gì đó, tốt nhất cứ né chúng ra người ta nói không sai đâu.

huyenlinh

Mình cũng nghi ngờ sàn này, nhưng bạn mình mới rút đc vốn về. Suy ra vẫn rút tiền đc, có ai cho mình thông tin này xíu đc ko?

Chỉnh sửa lần cuối:

tonngokhong

Member
mấy vụ này xưa nay chuyện xảy ra như cơm bữa, như chuyện thường ngày ở huyện. Nếu đã ko biết đầu tư gì tốt nhất là nghỉ cho khoẻ thui bạn ạ, chứ ko đốt tiền cho tụi này nó sống. Rồi sau đó, chúng nó lại tiếp tục vòng đời với một con mồi khác

3bich

sàn này m đã nghiên cứu qua, mới ra đời vài tháng và có trò bắn lệnh chắc ăn 100%, nhưng chỉ đc đánh ở mức của sàn quy định, trung bình mỗi ngày nếu có 3k đô thì sẽ lãi 200 đô. M đã suy nghĩ rất nhiều, sao sàn lại chủ động bắn lệnh chịu lỗ. Nhưng m đã hiểu ra, nó đang thả săn sắt bắt cá rô, nếu tính sơ sơ phải tầm 3,4 tuần mới hồi vốn, trong khi sàn mới ra đời đc tầm 1 tháng, khi lượng người vào tiền nhiều khả năng sàn bay màu. B chơi r rút ra kiếm lãi thôi đừng chơi nữa.
1 con đường ae đi quen thuộc mà newbie vẫn đi y chang. đã xác định lừa đảo là ko nên đụng vào bác ơi, chứ chẳng nhẽ chờ đến lúc nó sập sao?

Babykiu

Member
sàn này m đã nghiên cứu qua, mới ra đời vài tháng và có trò bắn lệnh chắc ăn 100%, nhưng chỉ đc đánh ở mức của sàn quy định, trung bình mỗi ngày nếu có 3k đô thì sẽ lãi 200 đô. M đã suy nghĩ rất nhiều, sao sàn lại chủ động bắn lệnh chịu lỗ. Nhưng m đã hiểu ra, nó đang thả săn sắt bắt cá rô, nếu tính sơ sơ phải tầm 3,4 tuần mới hồi vốn, trong khi sàn mới ra đời đc tầm 1 tháng, khi lượng người vào tiền nhiều khả năng sàn bay màu. B chơi r rút ra kiếm lãi thôi đừng chơi nữa.
Bởi vì có rất nhiều Trader mới bước chân vào nghề và muốn trở thành intraday Trader thành công, thích vào lệnh ở khung m5, thậm chí m1. Nó giống như bạn mới học lái xe được mấy tuần mà muốn đi thi đấu xe công thức 1 luôn vậy, kết quả hầu như là mất tiền 1 số trường hợp có thể kiếm được trong thời gian đầu nhưng sau cũng mất hết. Nguyên nhân chính là do các ảo tưởng như:
  • Chốt lời trong ngày, ngày kiếm vài trăm $ nhẹ nhàng
  • Chỉ cần nghe theo chuyên gia đưa lệnh rồi làm theo
  • Có thể làm giàu nhanh với số tiền bỏ ra ít
Nếu ngon lành như vậy thì ai cũng giầu hết rồi. Trading là con đường làm giàu chậm, chúng ta không đi từ con đường thất bại đến thành công luôn, Trading là con đường đi từ thất bại đến thất bại ít hơn, thất bại ít hơn nữa, đi ngang, thành công ít, thành công hơn chút và thành công lớn. Trong quá trình đó bản thân trader cũng tu sửa bản thân trở thành 1 con người hoàn thiện hơn, vậy nên hãy kiên trì đi chậm mà chắc, rồi cũng sẽ đến đích, tay lái còn yếu thì đi xe công suất thấp thôi, chớ dại mà leo lên siêu xe đi tốc độ cao rồi tai nạn hẹo luôn không còn cơ hội làm lại.
Chốt lại lời khuyên của mình dành cho ae mới vào nghề là nên tập trung và khung từ H4 trở lên và ẩn các khung thấp hơn đi.

A tình

LỜI KHUYÊN ĐẦU TƯ !
bất kỳ thị trường nào , hay trong lĩnh vực nào, ngành nghề nào, công việc nào ...
Nhất là thị trường tài chính nhiều bịp bợm này...lời khuyên mình muốn chia sẻ tới mọi người ....
Tin tưởng chính bản thân mình ,có trách nhiệm với quyết định của mình ... đừng vì ngta nổi tiếng, ngta có tiền , ngta là idol ... vân vân.. mây mây...mà tin ngta ... nhất là mấy ngày gần đây rộ lên vụ shill kèo dựa trên sự nổi tiếng để cá kiếm...
- ít nhất mn cũng nên cần có một ít kiến thức căn bản ... lên google hay youtube... học ko thiếu.
- có chính kiến riêng nhận định riêng của mình...
- đầu tư ko phải đánh bạc mà hở tý đòi all - in...
- biết quản lý vốn - biết chọn điểm mà DCA ...
- khi nghe ai phím cho mã nào , hay coin nào, dự án nào... thì chịu khó tìm hiểu thêm , tìm hiểu kỹ trước khi quyết định xuống tiền theo ...
- khi nào rãnh sẽ bổ sung tiếp, còn khi nào thì chưa biết :giggle:

vudunghieumk

Babykiu

Member
nói thật sẽ làm bạn buồn. thôi đừng nghĩ gì tới lợi nhuận nữa. tìm cách giữ lại tiền đi bạn ạ

Nhà không mái

Vì sao các bác chọn sàn gì mà độc quá vậy? bộ hết sàn để lựa rồi hay sao? kìa đã có người bình luận phía trên rồi đó, cứ thấy sàn nào không rõ thì né đi cho lành.

Bean men

khi bạn đụng nhầm vào sàn bậy là xác định mình bị mất tiền đến 99% rồi, chứ đừng mong trade thắng để rút lời. thân bạn

Vẫn là newbie

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
8,328
Thành viên
687
Thành viên mới nhất
Đỗ Thanh Long
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });