Exness uy tín hay lừa đảo?

Nhà môi giới Exness là lừa đảo là tin đồn gây nhiều tranh cãi nhất hiện nay bởi đây là một trong các sàn giao dịch forex đang được sự quan tâm hiện nay. Mỗi người mỗi ý, vậy để xác thực chính xác tin đồn này, mời các bạn theo dõi nội dung dưới đây để đánh giá về sàn giao dịch này.

Tổng quan về sàn Exness

Exness được thành lập vào năm 2008 và có trụ sở được đặt tại Cộng hòa Síp. Sàn giao dịch này hoạt động dưới sự quản lý và giám sát trong đó có cơ quan tài chính FCA đang là hàng đầu hiện nay. Sau hơn 12 năm hoạt động trên thị trường tài chính, tổng số lượng giao dịch của Exness đã lên đến hàng 600 tỷ USD.

Công ty kiểm toán hàng đầu toàn cầu. Do được bảo vệ bởi việc kiểm toán bên trung gian nên mọi giao dịch trên sàn Exness đều được thực hiện minh bạch và rõ ràng. Để hiểu rõ hơn về các thông tin và sản phẩm giao dịch của sàn thì bạn hãy cùng đọc bài đánh giá sàn Exness mà chúng tôi đã chia sẻ.

Những đặc điểm nổi bật của sàn giao dịch Exness

Không phải tự nhiên mà sàn Exness lại luôn góp mặt trong danh sách các sàn giao dịch được quan tâm nhất hiện nay. Giao dịch trên sàn Exness cũng đem lại một số lợi thế nhất định. Sau đây là những đặc điểm nổi bật về sàn ngoại hối này.

Tính bảo mật cao

Theo thống kê từ năm 2016, sàn Exness được biết đến là sàn Forex có khối lượng giao dịch cao nhất trên toàn cầu. Bên cạnh đó, Exness có sự hỗ trợ tính năng bảo mật tài khoản vô cùng tiên tiến và hiện đại. Cụ thể, nếu khách hàng nạp một lượng lớn quá nhiều tiền trong cùng một thời điểm, có thể tài khoản đó sẽ đóng băng tài khoản ngay lập tức và yêu cầu xác thực danh tính và nguồn tiền để khách hàng có thể thực hiện giao dịch khác.

Tỷ lệ đòn bẩy

Dòng đòn bẩy được sử dụng nhiều ở sàn forex này đó là 1:500 trở lên. Mức đòn bẩy này tuy hấp dẫn nhưng nhà giao dịch nên cẩn trọng vì mức độ rủi ro đi kèm cũng sẽ khá nhiều. Nhà đầu tư nên chọn đòn bẩy với tỷ lệ phù hợp và cũng cần phải trau dồi thêm kiến thức và kỹ năng để việc giao dịch với đòn bẩy, để củng cố lợi nhuận và giảm thiểu rủi ro tốt nhất.

Chênh lệch Spread

Trên sàn Exness có 2 loại bao gồm Spread thả nổi và Spread cố định. Nhà giao dịch có thể dựa vào nhu cầu của mình để chọn loại Spread thích hợp. Mức chênh lệch trên sàn Exness khá thấp với dao động thấp nhất cũng từ 1 pip. Bên cạnh đó, các loại tài khoản ECN có mức thu giao dịch khá thấp với mức 2.5 USD cho mỗi lot USD và một số tài khoản Pro Exness, Zero Exness với cơ chế khác.

Tốc độ rút tiền nhanh chóng

Hơn nhiều sàn giao dịch về vấn đề tốc độ rút tiền, Exness hỗ trợ các khách hàng có thể rút tiền nhanh chóng nhờ hệ thống tiên tiến và tự động, tốt hơn nên theo hướng dẫn nạp và rút tiền đúng cách. Thời gian nhận tiền có thể sớm chỉ sau vài phút sau khi trader thực hiện đầy đủ quá trình rút tiền, qua các cổng thanh toán như ví điện tử, bao gồm Excard hay Skrill.

Công cụ giao dịch phong phú

Phần mềm giao dịch MT4 do Exness cung cấp có nhiều phiên bản và tương thích với các thiết bị như di động hay máy tính bảng hiện nay. Trader có thể khảo sát các giao dịch mình ở mọi lúc mọi nơi mà không cần phải sử dụng máy tính. Kênh tin tức trên MT4 được cập nhật từ bảng tin Dow Jones, thông tin nắm bắt những email cảnh báo rủi ro và việc giảm mức đòn bẩy giao dịch.

Có hỗ trợ Trader Việt

Khi tham gia vào một sàn forex bất kỳ nào đó, suy nghĩ mà hầu hết các trader Việt mong muốn đó là nhận được sự hỗ trợ kịp thời và chuyên nghiệp. Về khoản này, khách hàng có thể yên tâm về điều này khi giao dịch trên Exness.

Ngoài ra, Website chính thức của Exness có hỗ trợ tiếng Việt, giúp các trader dễ dàng tiếp cận thông tin và thao tác nhanh chóng hơn trên trang. Đội ngũ chuyên viên chăm sóc khách hàng Exness thường làm việc 16 tiếng mỗi ngày từ thứ Hai đến thứ Sáu, nên khách hàng cần lưu ý điều này để nhận được sự giải đáp thắc mắc.

Sàn Exness lừa đảo hay uy tín?

Sàn giao dịch Exness lừa đảo hay uy tín?

Công ty Exness đang có 2 chi nhánh làm việc ổn định dưới sự hỗ trợ bởi European Union, Exness UK chịu sự quản lý của FCA và chi nhánh còn lại chịu sự giám sát của CyCES. Phạm vị hoạt động sàn Exness khá rộng, trải khắp các vùng lãnh thổ trong khối EU. FCA và CyCES là các hệ thống cơ quan cho mức độ uy tín và đáng tin cậy của bất kỳ sàn giao dịch ngoại hối nào.

Trên các mạng xã hội đề cập tới sàn exness lừa đảo. Tuy nhiên đây là do các IB lấy danh tiếng của sàn Exness để đi lừa đảo các nhà đầu tư mới. Ngoài ra, có một số trường hợp là các IB của sàn khác tung tin đồn để làm ảnh hưởng tới uy tín của Exness.

Với những ưu điểm trên, có thể giúp cho khách hàng biết được những thông tin chung về Exness là một sàn giao dịch như thế nào, trước khi chọn lựa.

ForexITIG

Member
Em hỏi mọi người chút , Exness có phí giao dịch cho tài khoản Pro không ạ ? sàn có MT5 không ? em có thể nạp rút tiền Exness bằng chuyển khoản ngân hàng banking hay ví điện tử chứ ?
- Tài khoản Pro Exness không có phí em nhé và giao dịch được trên MT5
- Rút tiền internet banking hay tiền điện tử (USDT, Bitcoin, ... còn nữa nhé) trên Exness được hết.

Chém bùn

Em hỏi mọi người chút , Exness có phí giao dịch cho tài khoản Pro không ạ ? sàn có MT5 không ? em có thể nạp rút tiền Exness bằng chuyển khoản ngân hàng banking hay ví điện tử chứ ?

3bich

Các bác ơi cho em hỏi là các bác thường nạp rút tiền với sàn qua kênh nào ạ? vì em thấy bảo giờ các ngân hàng họ siết chặt các giao dịch liên quan đến forex và tiền ảo. nếu ngân hàng phát hiện thì họ có thể phong tỏa tài khoản
em đang dùng tài khoản sàn EXNESS, trước nạp rút qua internet banking. đọc thấy thông tin này nên chuyển qua nạp rút bằng ngân lượng. không biết như vậy có đỡ bị soi không. em thì tiền ít thôi, ko đến trăm triệu đâu ạ. nhưng nghĩ đến cảnh tài khoản bị phong tỏa rồi phải giải trình với ngân hàng hay công an các kiểu thì cũng thấy ớn ớn
Nạp tiền qua các ví điện tử nước ngoài như netller hay Skrill thấy bảo mất phí cao, ko biết có đỡ bị soi hơn ko.
Các bác hay nạp rút qua kênh nào ạ? có nghe ngóng thấy thông tin gì về vụ ngân hàng phong tỏa này ko, chỉ bảo em với ạ.
tôi đang trade trên Exness này . rút tiền bình thường chứ có bị cái gì bao giờ đâu. tôi dùng banking . có phạt gì thì nó đã phạt sàn

3bich

tôi đang trade trên Exness này . rút tiền bình thường chứ có bị cái gì bao giờ đâu. tôi dùng banking . có phạt gì thì nó đã phạt sàn

binhxuyen

Member
@beat bạn yên tâm internetbanking ổn ko sao cả. cái bị ngân hàng siết là những thẻ chuyển quốc tế. Có nhiều người giao dịch vốn hơn cả mấy trăm triệu luôn đấy vẫn bình thường.

beat

Các bác ơi cho em hỏi là các bác thường nạp rút tiền với sàn qua kênh nào ạ? vì em thấy bảo giờ các ngân hàng họ siết chặt các giao dịch liên quan đến forex và tiền ảo. nếu ngân hàng phát hiện thì họ có thể phong tỏa tài khoản
em đang dùng tài khoản sàn EXNESS, trước nạp rút qua internet banking. đọc thấy thông tin này nên chuyển qua nạp rút bằng ngân lượng. không biết như vậy có đỡ bị soi không. em thì tiền ít thôi, ko đến trăm triệu đâu ạ. nhưng nghĩ đến cảnh tài khoản bị phong tỏa rồi phải giải trình với ngân hàng hay công an các kiểu thì cũng thấy ớn ớn
Nạp tiền qua các ví điện tử nước ngoài như netller hay Skrill thấy bảo mất phí cao, ko biết có đỡ bị soi hơn ko.
Các bác hay nạp rút qua kênh nào ạ? có nghe ngóng thấy thông tin gì về vụ ngân hàng phong tỏa này ko, chỉ bảo em với ạ.

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,870
Thành viên
704
Thành viên mới nhất
TungLe
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });