ĐỪNG ĐẾM KẺ BÊN TA KHI THÀNH CÔNG, HÃY ĐẾM NGƯỜI BÊN TA KHI THẤT BẠI

Gein My

1. Lúc khó khăn mới biết ai là bạn, khi hoạn nạn mới hiểu bạn là ai. Trời mưa rồi mới biết ai sẽ là người đưa ô cho bạn. Gặp chuyện rồi, mới biết ai sẽ là người đối đãi với bạn thật lòng.
2. Có những người chỉ biết thêu hoa trên gấm, chứ không biết đưa than trong những ngày đông. Lại có những người chỉ biết thêm dầu vào l.ửa, chứ không biết đối đãi chân thành.
3. Con người ta chỉ một lần sa cơ mới biết ai thật lòng, ai quan tâm đến mình nhất. Làm bạn không phải bởi bạn có tiền tôi mới theo sau, trân quý không phải bạn xinh đẹp tôi mới quan tâm.
4. Người đã hiểu bạn, vốn không cần phải giải thích. Người không hiểu bạn cần gì phải giải thích mất công?
5. Không phải những người cười với ta đều là bạn, không phải những người ch.ửi m.ắng bạn thì đều là kẻ thù. Đừng đánh giá con người qua vẻ bề ngoài!
Gian nan mới biết ai là bạn, hoạn nạn mới hiểu bạn là ai

Sưu tầm và biên soạn

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
9,674
Thành viên
699
Thành viên mới nhất
Pedro Son
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });