Giao dịch Forex lâu năm vẫn bị lừa chứ chẳng chơi

thaiminh95

Mình trade 7 năm, cũng bị lừa (GKFX) . Nên anh em trader nên sem Set về sàn. Quan trọng nhất là phải xo sánh giá với những nhà Bank quốc tế.
Thì dụ như mình đưa trang Web traderfox.de, Börsestuttgart.de, guidant.de,kênh truyền HÌNH. ntv.de
Sao khi xo sánh giá ko được trên lệch quá 5 Pips.
Thứ 2. Lúc có tin tức giá spread ko được giãn trên 2 Pips. Sao đó sem giấy phép được FCA, vV. Tại sao mình nói về giấy chưa quan trọng nhất vì GKFX cũng được BaFin bộ kiếm tra về Finanzen của Đức. Nhưng cũng lừa được. GKFX cách đây 3 năm cũng là sàn nr1 của Đức. Vậy mà ndt chết như rạ. Bởi vậy BaFin đã bắt giảm đón 7 từ 1:500 xuống còn 1:20.
Mình thấy các anh em đều dau đầu vì sàn forex là thị trường khác nghiệt. IB nói chuyện thì những từ rất Pro. Nhưng họ giao dịch điều chết. Lấy tiền Huệ hồng gd. Nhưng vẫn ko có tiền. Đầu tư thành công phải có những đào tạo. Một thợ mộc hoc thành nghề cũng phải 4 năm.
Bác sĩ 7 năm. Cái gì cũng phải học. Nhiều người sem vài video trên YouTube uống vài ly Café với trade nghĩ mình là pro. Giỏi hơn người. Sao khi giấc mơ bị vỡ tan. Thì ko hiểu tại sao. Mình ko nói sàn nào tốt. Vì ko muốn làm quãng cáo cho bất cứ sàn nào. Muốn thành công. Phải có kiến thức.
1. Broker Sàn.
2. Chiến thuật
3. Quản lý tài khoản.
4. Bo tham lam.
5. Cam suc.
6. Có công ăn việc làm ổn định
Đầu tư forex, Index, Stock. Ko được chỉ
Ôm một thị trường.
7. Phải biết về Markt Screening
8. Volumen giao dịch của ngân hàng.
Mình sống ở Đức. Mình thấy ae bên Vn. Mang tiền ra cung cho mấy sàn nước ngoài, mình muốn góp ý kiến cho mấy ae nên sem Set lại.

Ambabe

Member
"Kinh doanh và đầu tư cũng giống như bất kỳ sự theo đuổi nào - bạn tồn tại ở đó càng lâu thì bạn có được nhiều kĩ thuật và bất kỳ ai nghĩ rằng mình đã tìm ra một còn đường tắt nào đó mà không có sự cố gắng bằng mồ hôi nước mắt thì họ đã hoàn toàn sai lầm"_ Richard Wyckoff.

alabon

Sau 1 thời gian thực chiến mua bán theo phân tích kỹ thuật dạng nến, đường MA, RSI, MACD , Ichimoku, Sóng Elliott, Fibonacci, các kiểu con đà điểu .. thì em rút ra kết luận là đ ăn thua các bác ạ. :ROFLMAO:

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
9,696
Thành viên
699
Thành viên mới nhất
Pedro Son
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });