Cảnh báo hình thức tuyển nhân viên duyệt hàng Tiki, Shoppe

Vô duyên

CẢNH BÁO LỪA ĐẢO BẰNG HÌNH THỨC TUYỂN CTV DUYỆT HÀNG TIKI, SHOPEE, ...
Hình thức lừa đảo: chúng sẽ cung cấp cho bạn 1 tài khoản để duyệt đơn. Chúng sẽ cấp cho bạn đơn từ 3-5 đơn mỗi ngày. Điều kiện là phải nộp tiền vào tài khoản để thực hiện đơn và xong mỗi đơn sẽ được nhận hoa hồg từ 15% -30% giá trị mỗi đơn.
Ngày đầu tiên thì nó sẽ hướng bạn làm mấy đơn giá trị nhỏ rồi hướng dẫn bạn rút ra được cho bạn tin tưởng và thấy công việc dễ ăn. Nhưng qua ngày 2 đơn nó phát cho bạn sẽ bắt đầu cao lên ,các giá trị của đơn sẽ cộng dồn ngày càng nhiều thêm ( vd trong tài khoản của bạn có 200k thì chúng sẽ cấp cho bạn đơn 300k và buộc bạn phải nộp tiền thêm vào tài khoản thực hiện đơn mới có thể rút số dư mình đã nạp+ tiền hoa hồng ra sau khi xong nhiệm vụ 3-5 đơn.
Và đến đơn thứ 4 số tiền mình nạp vào đã lên đến hàng triệu đồng. Nên bạn cứ nộp tiền vào hoàn thành đơn để rã đông số tiền bị mắc kẹt. Nhưng nạp tiền dô hoàn thành đơn xong nhiệm vụ cứ tưởng sẽ rút tiền ra được như bữa trước. Nhưng KHÔNG, nó sẽ bảo bạn vi phạm qui định của hệ thống nó (những qui định này nó hoàn toàn không nhắc trước mình) và ko thể rã đông số dư để rút tiền ra. Và nó bắt bạn phải hoàn thành tiếp vài đơn để xác mình tài khoản và như mình đã nói là đơn về sau nó sẽ phát cao hơn số dư đang đóng băng của bạn gấp nhiều lần.
Và vì bạn đang mắc kẹt số tiền khá lớn trong đó nên nôn nóng muốn hoàn thành nhiệm vụ làm thêm mấy đơn để xác mình và nó sẽ quăng cho bạn đơn tầm vài triệu và mấy đơn sau ngày càng cao hơn lên đến cả chục triệu và nó còn ngỏ lời phụ đơn cuối dùm mình cho mình mượn tiền để lấy lòng tin( nhưng nó chỉ phụ số tiền ít thôi)
Và bạn cứ phải thực hiên đơn với số tiền cứ cộng dồn lên hàng chục, hàng trăm triệu. Và số tiền đóng ngày càng cao nhưng sẽ KHÔNG bao giờ rút ra được. Web: tik6666 .com ,tik8888 .com

XIN MỌI NGƯỜI CẨN THẬN Fb kẻ mời gọi.
Câu chuyện lừa đảo liên quan đến Tiki666

Cường Toro

thoi hiểu rồi có phải bạn đang tìm kiếm công việc online kiếm thêm thu nhập vào thời gian rảnh thường ngày đúng không . kaka

Loc Anh 16

Mình cảnh báo 1 lần nữa nhé . Hiện tại có rất nhiều công việc làm online kiếm tiền . Những cái app làm nhiệm vụ hay thầy kéo đều là lừa nha . Càng ngày nhiều người bị lừa. các ông hãy chia sẽ bài viết vì người thân và gia đình của mình nhé . Hãy làm ăn chân chính . Không có gì dễ ăn đâu

Đàm Hùng

các đối tượng lừa đảo thg sử dụng mạng xã hội (Zalo, Facebook, Telegram,…) để tuyển cộng tác viên (CTV) xử lý đơn hàng cho các sàn thương mại điện tử (TMĐT) nhằm lừa đảo chiếm đoạt tài sản nhé bạn

PhạmHân

Có một cái quy luật mà mình muốn chia sẻ cho mọi người là: Cái bọn lừa đảo ấy, ngày đêm nó chỉ ngồi nghĩ ra cách lừa người khác, cách khai thác vào các điểm yếu kém của pháp luật, sự tham lam và ít hiểu biết của người tham gia.
Thế nên là chúng nó luôn là người đi trước, chỉ khi chúng nó ăn một mớ hoặc bị công an tóm rồi thì nhiều người mới biết là mình bị lừa, hoặc là nhiều người mất tiền rồi, ko lấy được, nó nói sao nghe vậy, đâm lao phải theo lao, tiếc tiền cứ hy vọng lấy lại nên tiếp tục mất . Hoặc là vốn dĩ sàn, web.....nó ko lừa các bạn, nó tạo ra cái sân chơi rất công bằng, nhưng những cái thằng giới thiệu cho các bạn, cái bọn nhận mình là chuyên gia hay boss nọ kia ấy, nó ko đủ trình để kéo các bạn kiểm tiền, hoặc khi làm việc đến tiền bạc thì nó lại nổi lòng tham, tìm cách chiếm đoạt, không làm mà đòi có ăn thì chỉ có đi gửi ngân hàng tiết kiệm, lấy lãi suất 7% 1 năm, hoặc mua vàng về à dự trữ, lúc cần bán đi mà dùng, mua đất để đó, ko bán được thì cũng để cho con cháu . Còn tại sao ngoài kia vẫn có rất nhiều người đầu tư thành công??
Vì họ là nhà đầu tư chuyên nghiệp, họ có kiến thức, có kinh nghiệm, có sự hiểu biết về lĩnh vực họ làm, họ đã trải qua quá nhiều thất bại, họ hiểu thị trường, nắm luật của sân chơi nên thành quả mới đến với họ . Thế nên trước khi các bạn định đầu tư vào đâu đấy, tốt nhất là nên đi tìm hiểu xem cái đó nó như nào, thấy khó hiểu thì đi nạp kiến thức vào nó, bắt đầu với số vốn 1 vài triệu trước để hiểu rõ bản chất chứ đừng mang cả tỉ đi theo mấy thằng nhõi đọc lệnh này nọ

Vân Anh

E bị lừa của bọn TBS group và shopee. Bên TBS group nó đưa mình vào nhóm telegram toàn tn khoe tiền vào tk, rồi cảm ơn thầy các kiểu. Thầy ông nội ấy. Đúng 9h-12h-18h nó cho mình list nhiệm vụ chọn theo mức tiền sau đó nạp tiền vô rồi thầy ông nội nó kêu mình nhập trên, dưới theo nó sẽ thắng á. Mình chọn cái ít nhất nv1, 1 triệu. Vì nó nói là đc chọn mà. Xong thằng thầy ông nội nó nt lên nhóm tên từng người ứng với nhiệm vụ. Nó xếp e vô nv7 30tr, xong kêu nộp thêm 29tr thì nv hoàn thành và đc hoàn 33tr. Mình bảo e chọn nv 1 mà sao giờ lại cho nv7, e ko có tiền. Cái đm nó bảo hệ thống ngẫu nhiên, ko nộp thêm thì mất 1tr vì ko hoàn thành nv. Thôi e cúng nó. Chúng nó block e khỏi nhóm ngay.
Vậy mà vẫn ngu tìm cách gỡ gạc gặp ngay thằng shopee, dù đã đọc bài cảnh cáo trong nhóm, nhưng bài viết kể là 1-3 lần đầu nó vẫn hoàn tiền cho mình, lần 1 nó hoàn, lần 2 nó kêu mình làm nv mua 1sp, cái nó nt kiểu đánh lận chữ. Nó bảo nv 2 là 2sp, xong nó lại bảo còn 1 sp, mình hỏi lại là sp cuối cùng chưa? Nó nói bạn còn 1 sp đó ạ. Mình thì mún lấy lại tiền nên thanh toán tiếp sp thứ 3, nó lại gửi sp t4, mình nói sao bảo sp cuối cùng rồi. Thì nó reply lại cái tn "bạn còn 1sp đó ạ" nó bảo bạn ko biết đọc à hay đọc ko hiểu, chúng nó mất dạy thực sự. Xong nó kêu nếu ko thanh toán sp thứ 4 ko hoàn thành nv sẽ mất hết. Đm thôi lại cúng lun chứ ko đu theo lại mất thêm nữa.
Cay đắng. E ko hiểu nổi chúng nó đi lừa đảo vậy, lừa có hệ thống lun mà ko sợ nghiệp quật hay gì?
Tất cả các page chạy quảng cáo tuyển dụng online đều quy về mấy thằng mấy con này và chủ yếu là 2 trò này hết ạ.
E tính đăng bài công khai trên tường lun mà sợ nick bị hack hoặc bay màu quá nên thôi chỉ dám đăng vào đây chia sẻ với mn.
Em biết e vừa ngu lại vừa lì. Mẹ bỉm sữa rảnh rỗi lại gây thêm tội hic hic
E cũng mất mấy ngày mới vượt qua đc. Nay thấy chúng nó lộng hành tràn lan quá nên e đăng bài luôn, e viết theo cảm xúc nên hơi lủng củng mn ko hiểu thì e cmt giải thích nhiệt tình ạ.
1 con ngu bị lừa từng trải cho biết 🤧😭

PhạmHân

Đúng là 7-8 năm trời ko lăn lộn xin việc nên bây giờ xuất hiện nhiều ca tuyển dụng lừa đảo khiến mình bỡ ngỡ luôn á mng, mới đây thôi có 1 sđt gọi cho mình bảo là bên đó đang tuyển dụng ctv online làm việc qua đt xong chuyển hướng kêu mình add kết bạn zalo để hướng dẫn làm ctv online, mặc dù là ko còn tin tưởng vào ba cái quỷ việc nhẹ lương cao nữa nhưng thử xem để còn cái để cảnh báo mng nên mình đã add zalo và trao đổi công việc với 1 bạn hướng dẫn làm ctv onl, kêu mình đk vào đường link
Bảo là làm khách hàng ảo cho những cái shop trên Lazada, Shopee
Bước dạo đầu mình đc tụi nó tặng trong tk đk là 50k xong mình làm theo hướng dẫn của nó, mua 1 món hàng ảo trên web với giá 50k xong nhận về được 50k + % hoa hồng. Nhưng sang tới mua món thứ 2 giá đội lên tới 150k và tk mình chỉ còn 57k thì theo mng liệu mình có ý định bỏ 100k tiền túi ra để nạp vào chơi tiếp ko?
Mình đăng lên để cảnh báo mng về chiêu trò lừa đảo thời 4.0 nhe, mấy cái trò như tuyển ctv online là ko nên tin nhé, làm nhiệm vụ cho nó bước đầu bạn ko mất tiền đâu nhưng lần 2 bạn sẽ mất nếu bạn vẫn tin vào phép màu làm giàu ko khó, ở nhà vẫn có tiền nhé

hong thanh

Mọi người để ý nhé. Mấy bữa tuyển nhân viên làm online shoppe, lazada, nay là sửa thành sửa văn bản. Nt vào sẽ bảo mình add zalo, rồi sẽ có 1 bạn xinh đẹp nhắn tin. Hỏi tuổi. Giới thiệu cv làm nhiệm vụ.
Ủi đăng tuyển sửa văn bản mà chuyển qua làm nhiệm vụ ăn hoa hồng là sao Lũ kh** đẻ toàn đi gạt người. Nhắn tin với mấy con c** đó tốn thời gian thêm bực tức các bạn ạ. Né được thì né. Lây vô chi cho thêm mực mình.

daisoi

hiện giờ có 1 số thành phần bất hảo vào FB rủ rê giới trẻ, nhất là học sinh cấp 2 và cấp 3 qua Campuchia làm lương cao, mọi người cẩn thận con em chúng ta. Đã có những trường hợp đang còn kẹt lại bên Campuchia, k trốn về đc.
Chúng dụ người Việt qua đó cứ mỗi người bị dụ thì họ được vài trăm đô giống như lừa bán người vậy . Qua rồi muốn về thì phải kêu gia đình mang tiền qua chuộc thì mới dc về

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
9,698
Thành viên
699
Thành viên mới nhất
Pedro Son
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });